Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8500 ขอคำแนะนำท่านผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8500 ขอคำแนะนำท่านผู้รู้หน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่าทำไม CPU ผมมานวิ่งแค่นี้อ่ะครับ (ดูตามรูปด้านล่างเลยครับ) ช่วยแก้ความสงสัยผมทีนะครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ E8200 ก็เห็นวิ่งเท่านี้เหมือนกัน เซ็งเลยซื้อมาเสียเงินซะเปล่ารูงี้ใช้ E2180 ก็พอมั้งครับ
    ปล. ผมใช้แบบปกติไม่ได้ oc ครับ

สเปคที่ใช้
    CPU : INTEL CORE 2 DUO E8500 3.16 GHZ
    MB : Intel BOXDG35EC LGA 775 Intel G35
    RAM : G.Skill PK 2GB 800MHz (1GBx2) 4-4-4-12

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ
    Last edited by ทาคูมื; 8 Nov 2008, 05:54:06.

เฮ้ออ มีคนตั้งกะทู้ถามแบบนี้ตั้งหลายคนแล้วนะครับ ว่างๆลองไปไล่เปิดอ่านดูแล้วจะเข้าใจ มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ เช่นเวลาคุณเล่นเกมส์ CPU มันก็จะวิ่ง 100% เอง

Comment

ตามข้างบน

ถ้าพอเราทำอะไรหนักๆ มันจะปรับมาเป็นปกติครับ

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
        เฮ้ออ มีคนตั้งกะทู้ถามแบบนี้ตั้งหลายคนแล้วนะครับ ว่างๆลองไปไล่เปิดอ่านดูแล้วจะเข้าใจ มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานครับ เช่นเวลาคุณเล่นเกมส์ CPU มันก็จะวิ่ง 100% เอง
        ขอโทษครับที่ทำให้หงุดหงิด ผมไม่ค่อยได้เข้ามาห้องนี้เลยไม่รู้ว่ามีคนถามกันบ้างแล้ว

ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามาก็สบายใจไปครับนึกว่ามีปัญหาซะแล้ว รบกวน mod ลบทู้นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณอีกทีครับสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมลองค้นหากระทู้เก่าดูละกัน

Comment

ปิดโหมดประหยัดพลังงานในบอร์ดซะ

Comment

ไปปิด CE1 ในใบออสครับ.....

Comment

ครับผม..เดี๋ยวจะลองปิดดูครับ

Comment

ซ้ำครับ

Comment

จะว่าไประบบ EPU ก็มีประโยชน์นะ เวลาติดโทรจันเยอะๆ สังเกตุจากตัวคูณไม่ลด ผมว่าดีออกไม่ต้องไปปิดหล่ะเดี๋ยวพอทำงานหนักๆมันก้เพิ่มให้เอง ใช้โหลดบิทบ่อยๆก้ประหยัดตังด้วย

Comment

ถามแบบนี้อีกแว้วไม่ยักมีคนอ่านที่ปักหมุดกันไว้เลย

Comment

ผมใช้ Intel BOXDG35EC LGA 775 Intel G35 ไม่ยักกะมีที่ปิดแฮะ

Comment

Originally posted by ทาคูมื View Post
                        ผมใช้ Intel BOXDG35EC LGA 775 Intel G35 ไม่ยักกะมีที่ปิดแฮะ
                        ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ประหยัดไฟช่วยชาติ

Comment

Working...
                        X