มีปัญหาเรื่องจอ wide ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: มีปัญหาเรื่องจอ wide ครับ

OverclockZone Member maitalk's Avatar
    รังสิต ดอนเมือง

Default มีปัญหาเรื่องจอ wide ครับ

เพิ่งซื้อจอ lcd มา ยี่ห้อ acer x193hq มีปัญหาอยู่ตรงที่ว่าความละเอียดมัน 1366x768 ใช้การ์จอออนบอร์ดของอินเทล x3100 มันไม่มีค่าความละเอียดนี้อ่ะครับ ตอนนี้ใช้อยู่คือ 1280x768 ชัดที่สุดแล้ว ทำยังไงถึงจะใช้ความละเอียดของจอได้ครับ มีการ์จอตัวไหนที่ซับพอร์ต ความละเอียดนี้มั้ยครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

1024 1280 1440 1600

1366 ไม่มีการ์ดตัวไหน support ลองหา tool ที่สามารถปรับความละเอียด manual ดูครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เห็นหลายๆคน บอกมาว่า จอ LCD ของ Acer ราคาถูกดี ใช้ทนด้วย อึดจริงๆ

แต่ มันจะมีความละเอียดของจอทีชัดเจนที่สุดแค่ค่าเดียว ซึ่งถ้าปรับต่ำกว่านี้ หรือ สูงกว่านี้ เส้นมันจะดูเบลอๆ หรือภาพมันจะดูยืดๆ น่ะครับ

เท่าที่เห็นใครๆ เขาบ่นมา นะครับ

Bookmarks

Bookmarks