Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงของMacbookดีไหมครับเทียบกะVaio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงของMacbookดีไหมครับเทียบกะVaio

คือกำลังจะซื้อโน็ตบุ้ก เล็งๆMacbookไว้ พอดีอยากหัดใช้แมคอ่าครับ
    แต่ถ้าไม่ได้ก็กะเอาvaioไม่ก็HP เลยอยากรุว่า ลำโพงของ3ยี่ห้อนี้ไรดีสุดครับ
    พอดีชอบฟังเพลง

ลำโพง macbook ก็ดีใช้ได้ครับ เวทีเสียงกว้าง เพราะมันไม่ได้เป็นลำโพงที่เข้าหูโดยตรง แต่ใช้ขอบจอเป็นตัวสะท้อนเสียง คือลำโพงมันอยู่ด้านหลังเครื่อง (หลัง ไม่ใช่ ใต้) แล้วพอเปิดจอ ขอบจอมันจะไปบังลำโพงให้เสียงสะท้อนมาที่หูพอดี

ส่วน VAIO กะ HP ก็ไม่รู้ครับ - -

Comment

Working...
    X