Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง lcd 19" wide หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง lcd 19" wide หน่อยครับ

คือไม่ทราบว่า จอ lcd monitor 19" wide ที่มีช่องต่อภาพแบบ composite มีมั้ยครับ

ถ้ามีรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

LCD TV น่าจะมีแต่ไม่รู้มี 19" wide ไหม

Comment

เห็นมีของ lg นะน่าจะ 22"

หา box tv เสียบง่ายกว่าครับ

Comment

รบกวนอีกนิดครับ

ในกรณีที่ต้องการเอา play2 หรือ true visions มาต่อออกจอ lcd monitor แต่จอ lcd monitor ที่ผมใช้อยู่มีช่องต่อภาพแค่ d-sub กับ dvi

ไม่ทราบว่ามีสายที่ด้านหนึ่งเป็น composite อีกด้านเป็น dviหรือd-sub มั้ยครับ
        หรือมีตัวแปลงมั้ยครับ และในกรณีที่มี ไม่ทราบว่าคุณภาพของภาพนี่เป็นยังไงมั่งครับ

Comment

AVerTV Box Genie l M075 LCD TV BOX 1590 บาท

รองรับความละเอียดถึง 1680x1050

http://www.mp3tohome.com/computer/av...x-p-10161.html

Comment

เล่นเพล ผ่านจอคอม คุณภาพ ของภาพมันต่ำนะ ผมเคยหาข้อมูลอยู่เพราะคิดเหมือนกันว่าจะเอาเพลมาเล่นคอม

Comment

Originally posted by buncha View Post
              LCD TV น่าจะมีแต่ไม่รู้มี 19" wide ไหม

แต่ผมอยากได้เป็น lcd monitor อะครับ เพราะส่วนใหญ่จะเอามาทำงานอะครับ แต่อยากได้แบบที่มีช่องต่อภาพแบบ composite เผื่อๆ ไว้ เพราะบางทีแต่ก็คงจะนานๆที อยากจะเอา play2 หรือ true visions มาต่ออะครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                AVerTV Box Genie l M075 LCD TV BOX 1590 บาท

รองรับความละเอียดถึง 1680x1050

http://www.mp3tohome.com/computer/av...x-p-10161.html

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับข้อมูล

ที่เป็นแบบสายแล้ว หัวด้านนึงเป็น composite อีกด้านเป็น dviหรือd-sub มันมีมั้ยครับ ผมลองหาข้อมูลดู ก็ยังไม่เคยเห็นเลยอะครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  เห็นมีของ lg นะน่าจะ 22"

หา box tv เสียบง่ายกว่าครับ

ผมเคยเห็นอยู่เหมือนกันครับ สำหรับ lcd monitor จอขนาด 22" หรือ 24" แต่มันใหญ่ไปสำหรับผมอะครับ คือผมไม่ค่อยมีที่วาง และอีกอย่างผมค่อนข้างแสบตามากเลยครับ

ตอนนี้ใช้ lcd 17" ธรรมดา อยู่ ผมปรับแสง และสี เป็น 0 หมด ผมยังแสบตาอยู่เลยอะครับ T_T

ก็เลยอยากได้แค่ 19" wide พออะครับ แต่ผมลองๆ หาข้อมูล รุ่นจอ 19" wide ยังไม่เห็นยี่ห้อ/รุ่นไหนมีช่อง composite เลยอะครับ เลยลองมารบกวนถามเพื่อนๆ ในนี้ดู

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
                  Last edited by some like it hot; 8 Nov 2008, 13:32:04. Reason: เพิ่มเติมข้อมูลครับ

Comment

Working...
                  X