Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูสเป็คให้ทีครับ งบประมาณ 35K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูสเป็คให้ทีครับ งบประมาณ 35K

CPU : Q9550
    M/B : แนะนำให้ทีคับ
    VGA : แนะนำให้ทีคับ
    RAM : DDR2 Kingston 2 GB / 800x2
    HDD : ประมาณ 500 - 640 GB
    DVD-RW :แนะนำให้ทีคับ
    PSU : แนะนำให้ทีคับ
    Case : แนะนำให้ทีคับ
    Monitor : แนะนำให้ทีคับอยากได้ LCD ซัก 19" ( เดี๋ยวนี้เห็นมีแบบที่รองรับ HDMI ด้วย มันคืออะไร จำเป็นมั้ยครับ สำหรับอนาคต )

งบประมาณ 35000 ไม่เกิน 40000 รวม"จอ"ครับ
    ใช้ทำงานเขียนโปรแกรม + เล่นเกม
    อยากได้สเป็กเผื่ออนาคตคับ เพราะไม่ค่อยได้เปลี่ยนคอมใหม่ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by disp; 8 Nov 2008, 15:11:08.

CPU**Q9550
    MOBO** DFI X48(x48ทุกรุ่น)
    GRAPH**9800GTX+หรือ 4870
    ------------------------
    นอกนนั้นเลือกเอาเลยไม่ต่างกันเลย
    ส่วนจอ
    -------------------------
    อธิบายหน่อย นะครับ จะได้ตาเเจ้ง
    HDMI คือ เสียงพร้อมภาพ ออก พร้อมกัน
    DVI คือ มีเเต่ภาพ
    ------------------------------------
    ยกตัวอย่าง สาย HDMI มี 1000กว่าเส้น
    สาย DVI มี 900เส้น
    ดังนั้น ใอ้ที่เกิน มา อีก 100กว่าเส้น คือสายเสียง
    เมื่อ เสียง+DVI จึงเกิด HDMI มันเป็น เทคโนโลยีของ เครื่องDVD เขา เราเล่น เครื่องPC เเล้ว ต่างกันครับ-*-

Comment

thanks คับ

Comment

Working...
      X