Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้เน็ตหอครับ แต่รู้สึกเหมือนโดนblockช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้เน็ตหอครับ แต่รู้สึกเหมือนโดนblockช่วยหน่อยครับ

คือผมอยู่หอครับ ใช้notebookรับwirelessของหอ แต่บางเวลา(ประมาณเย็นจนถึงตี1ตี2) notebookชอบเข้าไม่ได้อ่ะครับ ตอนแรกๆก็นึกว่าคนใช้เยอะแหละ เลยเข้าไม่ได้ แต่ปรากฎว่า ลองใช้iphoneเข้าดู เล่นได้ปกติ แถมเร็วด้วย งงเลยครับ เพราะเป็นอย่างนี้ทุกวัน ลองsearchหาดูแล้ว มันมีโปรแกรมnetcutอ่ะครับ ก็ลองโหลดanti netcutมาแล้วนะก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี

เลยว่าจะถามครับว่า อาการอย่างนี้น่าจะโดนblockใช่ไหมครับ มันมีวิธีแก้อย่างอื่นป่าวครับ นอกจากanti netcutอ่ะครับ (ผมไม่เคยโหลดบิทที่หอนะครับ) ขอบคุณครับ

ลองดูว่าคุณ ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ limited or connectivity หรือเปล่า สงสัยเพิ่มเติม ถามได้ที่ the_zero_x@live.com

Comment

Originally posted by artonline View Post
      ลองดูว่าคุณ ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ limited or connectivity หรือเปล่า สงสัยเพิ่มเติม ถามได้ที่ the_zero_x@live.com
      ป่าวนิครับ

Comment

ใช้ แอนตี้ไวรัสอะไรครับ มีไฟวอหรือเปล่า ( ผมเคยเจออาการนี้ กับคนใช้แอนตี้ไวรัสที่มีไฟวออะครับ ) มันทำให้เข้าเนตไม่ได้ ต้องไปสั่งเปิดมันก่อน...ลองดูนะครับ

Comment

Working...
        X