Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงกะที่หุ่มสายไฟอ่ะครับ ทำม่ะเปงบอกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงกะที่หุ่มสายไฟอ่ะครับ ทำม่ะเปงบอกหน่อยครับ

ไอที่หุ้มสาย พาวเวอร์ซับพลายอ่ะครับ มานใส่กันยังไงอ่ะครับ ก่อนที่จะใช้ท่อหดอ่ะครับ

หาซื้อสิคับ - -" ที่หุ้มสายสวยๆ มีขายที่ 1000Tip คับผม

Comment

คือหมายความว่า ซื้อมาเเล้วแต่ใส่ไม่เปงอ่ะครับ ที่มานเปงตาข่ายอ่ะครับ -*-

Comment

ผมใช้วิธีถอดหัวโมเลกออก แล้วค่อยยัดสายเข้าไปทีละปล้องครับ

Comment

น่ามีทิรบสอนเนอะ

Comment

ถอดหัวออกก่อนดิ่ครับ

Comment

แนะนำให้ซื้อ หัว Molex แบบเรืองแสง UV มาด้วย 200 บาท เพราะมันจะแถมที่ถอดหัว Molex

มาด้วย พอเราถอดหัว Molex ออกแล้ว ก็มาจัดสายไฟใ้ห้เข้ารูป ทำให้มันเรียบๆเข้าไว้

จากนั้นหาเทปใสมาพันบริเวณขั้วสายไฟให้มันชิดติดกัน เหตุผลก็เพราะเวลสใส่ที่หุ้มสายจะง่ายมาก

พอพันเทปใสแล้ว ก็เอาตาข่ายหุ้มมาวัดความยาวตัดออก ค่อยๆดันเข้าไปทีละนิด พอดันเข้าไปสุด

ถ้าอยากให้สวยงามก็ใช้ท่อหดใส่ที่หัวตาข่ายหุ้มทั้ง 2 ด้าน จากนั้นก็ประกอบหัว Molex

ทำเหมือนกันทุกสาย คงพอเข้าใจ เดี๋ยวว่างๆจะทำโชว์แล้วโพสรูปไว้ให้ดู

Comment

ขอบคุงมากครับ เริ่มกระจ่าง นิดๆแระเด้อ อิอิ

Comment

Comment

Working...
                  X