Announcement

Collapse
No announcement yet.

Update Bios ยังไงคร้าบ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Update Bios ยังไงคร้าบ!!

คือผมอยากจะอัพเดท Bios ของ Mainbord มากแต่อักม่ายเป็นง่ะตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่น f4 อยู่แต่ตอนนี้มันมี f8 ออกมาแล้วผมอยากจะอัพมากๆช่วยบอกวิธีทำตั้งแต่ต้นจนจบเลยได้มั่ยคร้าบ!!
    Please ~
    Last edited by ckdh; 8 Nov 2008, 15:46:14.

บอดยี่ห้อไรครับ

Comment

Gigabyte ครับ

Comment

ไม่มีใครยอมบอกเลยหรอครับ T^T

Comment

ใช้ โปรแกรม @bios อัพเลย
          http://th.forum.giga-byte.com/viewtopic.php?t=1753

Comment

ASUSUpdate

Comment

Originally posted by wutnan555 View Post
              ASUSUpdate
              ^
              ^
              ไหวมั้ยเพ่

Comment

ระวังbootไม่ขึ้นน่ะท่าน ระวังด้วย

Comment

นั้นแหล่ะครับคือสิ่งที่ผมกลัวโคตร... T^T ช่างเขาบอกว่าถ้ากลัวฺBootไม่่ติดก็ยกไปให้เขาทำให้ที่เซียร์รังสิตมันไกลอ่ะครับ

Comment

ถ้ามัน Boot เครื่องไม่ติดหลังจากอัพเดทไบออสแล้วมันเป็นที่อะไรหรอครับผมสงสัยจัง?

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                      นั้นแหล่ะครับคือสิ่งที่ผมกลัวโคตร... T^T ช่างเขาบอกว่าถ้ากลัวฺBootไม่่ติดก็ยกไปให้เขาทำให้ที่เซียร์รังสิตมันไกลอ่ะครับ
                      +รถมันติดด้วย T^T

Comment

ใช้ โปรแกรม @bios อัพเลย ทำมาแล้วครับปกติดีไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by ckdh View Post
                          คือผมอยากจะอัพเดท Bios ของ Mainbord มากแต่อักม่ายเป็นง่ะตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่น f4 อยู่แต่ตอนนี้มันมี f8 ออกมาแล้วผมอยากจะอัพมากๆช่วยบอกวิธีทำตั้งแต่ต้นจนจบเลยได้มั่ยคร้าบ!!
                          Please ~
                          ผมก็อยากอัพเหมือนกันแต่ไม่เคยอัพเลยเพราะไม่ค่อยรู้อะรมาก อยากทราบว่าข้อดีของการอัพไบออสมีไรบ้างหรือครับเผือจะได้อัพมั้งอ่ะครับท่าน

Comment

คัยก็ได้บอกหน่อยจ้า

Comment

ถ้าใช้งานปกติก็ไม่จำเป็นต้องอัพครับ

Comment

Working...
                              X