Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้หน่อยครับจอเป็น Death Pixel ต้องทำยังไงอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้หน่อยครับจอเป็น Death Pixel ต้องทำยังไงอ่ะครับ

เซ้งจัง ทำไมปัญหาเยอะจังมะรู้ครับ

ตอนซื้อมาเช็คแล้ว OK ไม่มี Death Pixel ครับ จนวันนี้ราวๆ 22 นาฬิกา คุยกับคุณ eXapto อยู๋ดีๆ ว่าจอมีฝุ่นติด เอาผ้าเช็ดๆ ก็เช็ดไม่ออก

แต่โชคดีที่ไม่ใช่ Death Pixel แต่พอคุยๆไปนั่นเองครับ ผมก็เหลือบไปเห็นใต้จอด้านซ้าย มีจุดดำๆ จุดนึง ชักงง แล้ว ฝุ่นอีกป่ะวะ

พอลอง Test สีถึงรู้ เฮ้ย ใช่จิงๆ ด้วย อยู่ๆ โผล่มาได้ไงเนี่ย

ผมก็คุยกับเพื่อนอีกคนนะ เพื่อนมันก็บอก ช่างแมร่ง เล่นๆไปเหอะ เด๋วก็หายเอง ผมก็ กังวลว่า จะจิงเร้อ -*- ชักไม่มั่นใจแล้ว

พอเล่น Special Force ไปได้ ซัก 30 นาทีครับ เฮ้ย !! คราวนี้เป้น 2 จุดแล้ว ไรเนี่ย มีการลามด้วย อะไรหนักนา -*-

เด๋วมันจะเปนจุด 3 4 5 เพิ่มมั้ยครับเนี่ย T-T

แค่ 1 ชม ขึ้นมา 2 จุด จากไม่เคยมี เซ็งเลยครับ ถึงแม้ว่าเล่นเกมถ้าไม่สังเกตจะไม่เหนก็เหอะครับ แต่มันรู้สึก เศร้าอ่ะครับ ซื้อมาไม่ถึงเดือนอ่ะ

ถามเพื่อน มันก็บอกว่า เด๋วก็ฟื้น (จะฟื้นจิงมั้ยเนี่ย T-t)

Comment

เหอๆๆ เจอเหมือนผมเลย ผมทำใจอย่างเดียวครับ

Comment

สงสัยต้องรอครบ 4 จุด -*-

จะหายก็หาย จะครบ ก็รีบๆ ครบนะเว้ย -*-

(เข็ดกับ LCDอีกและ -*- แรกๆ ก็โล่งใจแล้วว่าไม่มี Death จู่ๆ มาเฉยๆ 2 จุดเลย)

Comment

กำ กลายเปน 3 จุดแล้วครับทีนี้ ไหงมันเพิ่มขึ้นเรื่อยเนี่ย

Comment

ยี่ห้อ อะไรครับ

มันจะเกี่ยวกับพวก ไฟๆ อะไรด้วยรึป่าวครับ

ปล. ผม เมาสุดขีด อย่าสงสัยมาก

Comment

ก็ในลายเซ็นแหละครับ

Comment

เล่นเอาตกใจหมดครับ นึกว่า Death Pixel ที่แท้ ฝุ่น 2 จุด -*-

แต่ก็ยังมี Death Pixel จุดนึงจิงๆ อ่ะครับ อยู่ จุด 1 ส่วนอีก 2 จุด เป็นฝุ่นครับ ตกใจแทบแย่ตอนแรก เอาผ้าลูบเดียวหายไปเลย เหอๆ -*-

แต่มันก็ยังเหลือ 1 จุดอ่ะครับ ทำไงเนี่ย ตอนซื้อมาไม่มีซักจุด

Comment

ไม่เอาของ samsung ล่ะครับ น่าจะดีหน่อย

เพิ่งถอย 932b มา สวยดี

ทำให้หาย ก็ให้มันเป็น 4 จุด ครับ เคลมโลด

เคยอ่านเจอ ถ้ามันเป็น d p แล้ว แก้ไขอะไรไม่ได้ครับ มันถอดเปลี่ยนเป็นจุดๆไม่ได้

Comment

นี่ถ้า คุณAlexandrite ไม่รีบเข้ามาตอบใน rep บนหัวผมเนี้ย
                    ผมคงคิดว่า จอคุณติดโรคระบาดร้ายแรงระดับ อีโบร่า แล้วนะเนี้ย
                    แป๊บเดียวมา 3 จุด เหอๆ

วิธีแก้ไม่รู้อ่ะครับ คงต้องรอ 4 จุดมั้งครับ ผมก็กลุ้มใจกะไอ้ 2 จุดบนจอผมมา 4 เดือนแร๊ะ
                    มันไม่ 4 จุดซะที 555+

Comment

สงสัยต้องไปหน้าร้านแล้ว เอาจอตั้ง หน้าร้านแล้วเอาค้อนทุบ เหมือนรถมั้งครับ /gg (ว่าไปนั่น ล้อเล่นครับ)

ไอที่ว่าเปนฝุ่นแม่งมันอยู่ขอบซ้ายสุดจอเลยครับ ถ้าไอ Death Pixel มันไปอยู่ ซ้ายสุดจอเหมือนฝุ่นผมจะไม่เครียดเลยนะครับ อันนี้มันเล่นอยู่เกือบจะกลางจอเลย -*-

สงสัยต้องทำแบบเพื่อนผมว่า เล่นๆไปไม่ต้องสน เด๋วหายเองมันแหละ -*- (จะหายมั้ยเนีย่)

Comment

ผมก็ว่าอยู่ โผล่มาเร็วมากๆ ถ้าใช้อีกวัน สงสัยเต็มจอพอดี 555

อย่าคิดมากน่ะครับ พูด แซวเล่น

Comment

เอาผ้านุ่มๆรองครับ แล้วเอานิ้วกดลงไปบนจุดที่เป็น dead pixel

ถ้าโชคดี จะหายไป

แต่ถ้าโชคร้าย จุดจะเพิ่ม

ทีนี้ทำเพิ่มให้ครบ 4 จุดเลยครับ

Comment

ทำให้ครบแล้วเคลมซิครับ

Comment

ปิดจอ เอาผ้ากดที่เป็น dead ค้างไว้ แล้วเปิดจอ ถ้าโชคดี dead จะหาย (พร้อมกับเสียงดังป๊อบให้ตกใจเล่น 1 ที)

Comment

Working...
                              X