Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ Galaxy 9600GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ Galaxy 9600GT ครับ

ผมใช้ PSU TSUNAMI 450 watt
    คิดว่า 9600 GT น่าจะพอ แต่พอผมเทสแล้ว
    Far cry2 ก็เล่นไม่ได้ เข้าหน้า Menu ไม่ได้เลยครับ
    คิดว่ามีสาเหตุมาจากอะไรครับ เหมือนกับว่ามันเล่นภาพกราฟิคแล้วค้างเลยอ่ะครับ
    ขึ้นจอฟ้าด้วยบางครั้ง T_T อยากให้ช่วยชี้แนพหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ผมว่าไฟไม่พอ psu วัตต์เต็มหรือเปล่า ส่วนใหญ่จะเกิดจากวัตต์ไม่พอ หรอถ้าวัตต์เต็มลองลงไดร์เวอร์ใหม่ถ้าไม่หายก็ลงวินใหม่ คับ

Comment

ลองกับเกมอื่นเป็นไหมครับ เอาประเภทที่ประมวลผล 3D หนักๆนะ

ถ้าเป็น แสดงว่าการ์ดท่านแต๊ป

ถ้าไม่เป็น ลองหาไดรเวอใหม่มาลงดู

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมลองทุกสูตรที่ท่านว่ามาล่ะ เหลือแต่ลงวินโดวส์ใหม่
        ผมเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาลอง Crysis warhead ก็เล่นได้นะครับ
        ตัวเก่าผม x1950pro มันก็ยังเล่นได้เลยครับ เปลี่ยนเป็นค่ายเขียวเกิดเรื่องเลย T_T
        รู้งี้ซื้อค่ายแดงเหมือนเดิมดีก่า T_T

Comment

*-* ไดร์เวอร์ครับลองหรือยัง ?

http://downloads.guru3d.com/ เหอๆ 180.43 สำหรับ Far cry 2 อืม

Comment

ลองมาตะกี้ครับ ขึ้นแบบนี้เลยครับ

The nv4_disp driver has stopped working normally,Save your work and reboot system ประมาณนี้อ่ะครับ ผมอัพรูปลงไม่ได้เนตหอมันบลอค >.<

มันเป้นที่อะไรอ่ะครับ เครื่องผมต่อ HDD 2 ตัว DVD 1 ตัว แค่นั้นนะครับ
            แล้ว PSU Tsunami Extreme 450watt คนขายมันบอกว่าใช้กับ 9600gt ได้ ถ้าต่อแค่นี้
            ถ้าเกิดเป็น ที่ PSU จริงผมควรจะทำไงดีครับ เพราะตอนนี้ ผมเล่น DP Dead Space ก็เล่นได้ แต่พอเล่นๆ ไปมันก็ error แบบนี้น่ะครับ

ขอบคุณทุกคนครับ

ปล ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าผมจะเอาไปเปลี่ยนเป็น HD3850 ของ ASUS คิดว่า PSU ผมจะรอดมั้ยครับ >.<
            Last edited by kykiske01; 8 Nov 2008, 21:44:47.

Comment

ลองใช้ 177.92 177.98 177.79 ดู

Comment

เหมือนเป็นที่การ์ดจอ ไดรเวอร์

Comment

ไฟไม่พอด้วยมั้งท่าน ซึนามิ วัตมันไม่เต็ม

Comment

แต่ก็น่าจะลอง Driver ก่อนถ้าไม่ใช่ก็ไล่ไปทีละอย่าง

Comment

ผมไล่แล้วครับ เจอปัญหา อยุ่ 2 อย่าง
                      1. ถ้า Ram ผมเป็น Dual Channel มันจะเน่าทันทีครับ แก้ไขด้วยการใส่แรมคนล่ะ slot ของมันให้เป็น Single มันก็ผ่านครับ เล่น DP ตะกี้รอดปลอดภัย
                      2. CPU ผม Clock ไว้ประมาณ 30% ต้องปลดคล้อกออก มันถึงจะเล่นได้อ่ะครับ
                      สรุปนะครับ
                      มันใช้งานได้ที่ CPU ต้องไม่ clock และ Ram เป้น Single Channel ครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

Comment

Working...
                      X