Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่อง ผมนี้ ถ้าจะโหลด bit ทั้งๆวัน ทั้งคืน คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยครับ ว่าเครื่อง ผมนี้ ถ้าจะโหลด bit ทั้งๆวัน ทั้งคืน คุ้มไหม

P4 3.0
    ram 512
    9550ge
    hdd80 gb

ว่าจะเปิดทั้งวันทั้งคืนอยุ่เหมือนกันแต่ hdd ไม่พอ

ต้องหา hdd usb 2.0 มาเพิ่มถ้าจะโหลด

คุ้มไม่คุ้มคืออะไรครับ -*- ค่าไฟ ? หรือจำนวนข้อมูลที่ดาวน์โหลดได้ครับ มีทางเลือกอีกทางคือซื้อ hdd เปล่า ไปฝากวางโคโลเอาครับ จะได้ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้ สิ้นเดือนก็ไปเอา hdd

Comment

พอดีอยุ่ต่างจังหวัดอะครับ คุ้มไม่คุ้มเรื่องค่าไฟๆ ว่ามันกินไฟมากไหมคับตัวนี้ต่อเดือนเพราะว่า ถ้าจะเปิดคอมเครื่องไหม่ ผม แพง หู ฉีด + เครื่องจะพังเอา

Comment

P4 ผมเคยเปิด Bit ทิ้งไว้

ร้อนขี้แตกมากมาย+พัดลมดัง
        แถมกินไฟอีก

ไม่ดีครับ ไม่ดี

ปล.ยุให้ซื้อใหม่

Comment

HDD อาจจะไม่พอเอาได้ นะ แค่นั้น นะ
          * เรื่องโหลด bit มันต้องแรง ๆ หิหิหิ

Comment

COLO ถูกกว่าค่าไฟอีกมั้ง แถมเร็วโคตระ

Comment

โหลดบิทอย่างเดียว ไม่เกม Celeron เลยดีกั่ว

Comment

ดันๆๆ

Comment

ของผม Celeron แต่รุ่นเก่ามันกินไฟมากกว่ารุ่นใหม่มิใช่หรอ CPU เนี่ยอ่ะ (หรือเรามั่ว) -0-

Comment

ไปหา CELY D420 430 + บอร์ดชิป Via 890M 900M All onboard + แรมDDR2แบบหน้าเดียว1G + HDD WD รหัสAACSตัวไหนก็ได้

รับรองประหยัดไฟแน่นอนครับ

Comment

อื้มมม

Comment

p iiiไปเรยย

แรมsd

อิอิ

Comment

ตอนนี้ใช้ E8400 8800GT PSU460W โหลดบิตอยู่ค่าไฟผมเท่าไหร่หว่า T T

สงสัยบาน

Comment

Celeron 2.53GHz..P4i65GV...DDR 512 FSB 400 ....HDD SYSTEM 20GB...HDD STORAGE 250GBx2...PSU DELL 350W ...ลืม UPS 500W อีก 1 ...ทั้งหมด เก็บ เอา ของ เก่า ๆ ที่ เหลือ วาง อยู่ ใน บ้าน มา ทำ..เอา ไว้ โหลด บิท อย่าง เดียว เปิด ทิ้ง ไว้ ทั้ง วัน ตลอด อยาก ปิด แต่ ลืม ก้อ มี มัน ก้อ เลย ไม่ เคย จะ ปิด นี้ ก้อ จะ ครบ ปี ล่ะ มัน ก้อ ยัง ใช้ งาน ได้ ดี อยู่ อ่ะ นะ ครับ......แต่ คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ว่า เครื่อง ของ คุณ เอา ไป ทำ อะไร หรือ ใช้ ประโยชน์ จาก มัน คุ้ม กับ ที่ ต้อง เปิด มัน ไว้ หรือ เปล่า นะถ้า คุณ คิด คำนวน ดู แล้ว ว่า คุ้ม ก้อ จบ ข่าว ๆ แต่ ถ้า คิด ว่า โหลด มั่ง ปิด มั่ง ไม่ อยุ่ มั่ง..เช่า โค ดี กว่า จะ ใช้ จะ ดู ค่อย โหลด กลับ บ้าน มา เอา..ตัว อย่าง นะ ครับ ของ ผม เอา ก่อน หน้า นี้ ก้อ เช่า โค อยุ่ แต่ มัน จะ เสีย เวลา ที่ ผม ต้อง โหลด จาก โค กลับ บ้าน อีก ก้อ เลย ต้อง มา นั่ง ทำ เครื่อง ตัว นี้ ไว้ โหลด เอา ที่ บ้าน เรา เปิด ทิ้ง ไว้ ปล่อย มัน โหลด ไป กลับ บ้าน มา นั่ง ดู เลย...คุ้ม ไหม สำหรับ ผม คุ้ม ครับ ที่ ทำ แบบ นี้...ส่วน ของ คุณ เอง คง ต้อง ชั่ง ใจ ดู ดี ๆ ก้อ แล้ว กัน นะ ครับ..คุ้ม ไม่ คุ้ม มัน อยู่ ที่ ตัว คุณ จะ ให้ คำตอบ กับ มัน เอง...

Comment

กดโหลดแล้วจะไปทำอย่างอื่นก็แค่ปิดจอ monitor ไป ช่วยได้มากๆเลย

Comment

Working...
                              X