Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 5200+/Black A780GM-A ลากได้เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 5200+/Black A780GM-A ลากได้เท่าไร

อยากทราบว่าลากกันได้เท่าไรแล้วปรับไฟเท่าไรบ้าง
    ผมลากไป2.9เอง ไม่กล้าลากมากไฟไม่คงที่มันแปลกๆ

นั้นสิอยากรู้เหมือนกันว่าทำไมไฟมันไม่นิ่ง 1.372 / 1.392 / 1.408 ผม 13.5*222.2 3G พอดีๆเลย

Comment

Originally posted by regency View Post
      นั้นสิอยากรู้เหมือนกันว่าทำไมไฟมันไม่นิ่ง 1.372 / 1.392 / 1.408 ผม 13.5*222.2 3G พอดีๆเลย
      สเป็กครายๆกันเลย อยากถามว่านายเซทเท่าไรบ้างคับ
      ผมลากไป2.9 ใช้ไฟแค่เดิมๆอะคับไหวไหม

Comment

Bios เวอร์ไหน ผม 31/07/08 ไฟแรม/CPU เดิมๆเลย ใน bios ปรับ บัส 223 แต่ใน cpu-z มันขึ้น 222.2 อ่ะ แล้วแรมก็ลองปรับเอามั่วๆ พอเทสแล้วมันก็ okดี ใจจริงอยากไปถึง 3.1-3.2 แต่ผมปรับไม่เปงงิงิ

เอ่อแล้วใครรู้ไหมมั่งว่าทำไมไฟ CPU มันไม่นึ่งอ่ะ มันขึ้นๆลงๆ ยังไงๆก็ไม่รู้ระแวง

Comment

บอร์ดราคาสองพันกว่าก็อย่าไปคิดอะไรมากมายกับแค่ไฟไม่นิ่งครับ

ที่พ่อผมใช้ก็ไม่นิ่งเหมือนกัน ลาก 5000+ ไป 3.1 GHz เอง

ใช้โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเว็บ
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

ของผม5000+อัดได้ 3.1เองแบบไม่เพิ่มไฟ

Comment

5200+@3GHz ครับของผม

Comment

5200+@3.0GHz เคยไปถึง 3.2 เเต่มันร้อนเกิน ซิ้งเดิม กลัวเเต๊บ ครับ

Comment

Originally posted by regency View Post
                  Bios เวอร์ไหน ผม 31/07/08 ไฟแรม/CPU เดิมๆเลย ใน bios ปรับ บัส 223 แต่ใน cpu-z มันขึ้น 222.2 อ่ะ แล้วแรมก็ลองปรับเอามั่วๆ พอเทสแล้วมันก็ okดี ใจจริงอยากไปถึง 3.1-3.2 แต่ผมปรับไม่เปงงิงิ

เอ่อแล้วใครรู้ไหมมั่งว่าทำไมไฟ CPU มันไม่นึ่งอ่ะ มันขึ้นๆลงๆ ยังไงๆก็ไม่รู้ระแวง
                  ยัดแรมไปสามแถวเลยรึ

Comment

5200+ ของผมก็ได้3.0G ไม่กล้าไปต่อ

ไฟไม่นิ่งด้วยเปงไรเป่าหว่า

Comment

ไม่ได้เป็นคนเดียวเรื่องไฟไม่นิ่งค่อยสบายใจหน่อย

Comment

พึ่งได้ AMD5200+ มาใหม่ๆยังไม่ได้ลองเต็มที่เลยครับ
                        ลองอัดไปที่3.00กิ็ก ก็ยังนิ่งอยู่ครับเดี๋ยวค่อยไปลองใหม่ว่าจะตันที่เท่าไหร่

บอร์ดถูกๆอย่าง Asrock ALiveNF6G ราคาพันกว่าบาท
                        กับแรมคิงตัน 1*4 กิ๊กครับ
                        ได้แค่นี้ก็หรูแล้วครับ

Comment

RAM ท่าน bus มันต่ำไปไหม ทดแรม 266 หรอครับ

Comment

รู็สึกว่าจะตันแล้วครับ
                            ได้แค่ที่ 3.19 เองครับ มากกว่านี้แล้วเปิดไม่ติดครับ

Comment

3.1 เท่านั้น

3.1 ไฟที่ 1.4 กว่าๆ (จำไฟไม่ได้แล้ว ต้องกลับไปดูที่ห้อง) ทดสอบทุกโปรแกรม ผ่าน มากกว่านั้น แดงขึ้นทันทีไม่เกิน 2 นาที

Comment

Working...
                              X