Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบ Multi-WAN PC Router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบ Multi-WAN PC Router

ระบบ Multi-WAN PC Router
    พอ ดี ว่า ไป เห็น ที่ ทาง เมือง นอก มา แต่ อ่าน ไม่ ค่อย เข้า ใจ แล้ว ไม่ รุ้ ว่า ระบบ การทำ งาน ของ มัน เป็น ยังไง แต่ หลัก ๆ เลย มัน น่า จะ ช่วย ให้ ใคร ที่ มี Lind ADSL 2 Line สามารถ นำ เอา ความ เร็ว ที่ ได้ มา รวม กัน เลย โดน ที่ ไม่ ใช่ การ แบ่ง แชร์ กัน หรือ ไม่ แบ่ง ว่า เส้น เน๊ต เส้น เกม เช่น มี TOT 2 MB/512 - TRUE 2 MB/512 หาก ทำ ได้ มัน จะ รวม กัน เป็น 4M/1M ได้ เลย แต่ ที่ อยาก รุ้ เลย นะ ครับ ว่า มัน มี Software ที่ สามารถ ทำ ได้ หรือ เปล่า

ปล.เอา มา ต่อ เล่น เน๊ต อย่าง เดียว นะ ครับ เกม คง ไม่ ไหว สงสัย Ping จะ เยอะ จัด
    ปล.อีกที..ผม ไม่ ได้ เปิด ร้าน เกม-เน๊ต ไร หรอก ครับ จะ หา ความ รู้ เอา ไว้ ใช้ เอง ที่ บ้าน นะ
    Last edited by bananaproject; 9 Nov 2008, 02:16:08.

ผมก็ทำอยู่ครับ ใช้ที่ร้าน เน็ต3m 2เส้น ผมใช้ linux Clark Connect ตัวนี้สามารถทำ Multi-WAN ได้ถึง24เส้น
    แยกเน็ต-เกมส์ ได่ด้วยว่าจะให้มันออกเส้นใหน หรือให้ออกทั้งสองเส้น และก็เก็บแพทเกมส์ด้วย เวลาเครื่องอื่นโหลดมันจะดึงจาก server Clark Connect เลย
    เท่าที่รู้ที่ทำMulti-WANได้ก็มี Clark Connect - Endian - Ubuntu
    Last edited by nest10110; 8 Nov 2008, 21:01:40.

Comment

จขกท.พิมพ์ไปวรรคไปไม่เหนื่อยหรือครับ แต่คนอ่านเหนื่อยนะ อ่านลำบากฉิบ

Comment

Originally posted by nest10110 View Post
        ผมก็ทำอยู่ครับ ใช้ที่ร้าน เน็ต3m 2เส้น ผมใช้ linux Clark Connect ตัวนี้สามารถทำ Multi-WAN ได้ถึง24เส้น
        แยกเน็ต-เกมส์ ได่ด้วยว่าจะให้มันออกเส้นใหน หรือให้ออกทั้งสองเส้น และก็เก็บแพทเกมส์ด้วย เวลาเครื่องอื่นโหลดมันจะดึงจาก server Clark Connect เลย
        เท่าที่รู้ที่ทำMulti-WANได้ก็มี Clark Connect - Endian - Ubuntu
        ..ตัวโปร CC ผมใช้แล้วมันไม่ค่อยอยากจะให้มารวมกันซักเท่าไหรอ่ะครับถ้าแยกเน๊ต-เกมไรนี้คงใช้ได้แต่พอดีว่าเกมผมไม่ได้ค่อยได้เล่นก้อเลยว่าอยากรวมเอาความเร็วเน๊ตก้อพอนะครับ..เอ..หรือท่านมี
        สคริปรวม Line ADSL หรือเปล่าครับถ้ามีก้อขอหน่อยจิจะได้เอามาลอง

Originally posted by Rey View Post
        จขกท.พิมพ์ไปวรรคไปไม่เหนื่อยหรือครับ แต่คนอ่านเหนื่อยนะ อ่านลำบากฉิบ
        ..อ่างั้นขอโทษทีล่ะกันพิมพ์จนมันติดมือไปล่ะ....ไม่เหนื่อยล่ะครับมันชินไปล่ะ...ผมก้อว่ามันอ่่านง่ายดีหรอกนะนี้...

Comment

เอ่อรบกวนถามครับว่า CC En ท่านซื้อ License ที่ไหนครับ หรือมียาแก้ไอครับ

Comment

แก้ไข ไฟล์ pcn.list
            # This file is automatically generated -- please do not edit
            rpm [pcn] ftp://enterprise-42:matrix392@apt.clarkconnect.com System os updates contribs developer
            rpm [pcn] ftp://rhel-4:hiptop@rh.apt.clarkconnect.com System os updates

Comment

Working...
            X