Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลักษณะงานที่หลอกลวง กับ ของจริง

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องศึกษาข้อมูลของแหล่งที่มาของบริษัท ความเชื่อถือ มั่นคงของบริษัทที่ทำก่อนครับ

ค่อยตัดสินใจ

Comment

บริษัทโกโบลเน็ทเวิกหลอกเอาเงินสมัคร500จริงรึป่าวครับ

พอดีเคยคิดจะทำแต่มีเพื่อนเคยไปแล้วไม่ได้เงินครับ

Comment

รำคาญมากไอที่ส่งมาว่าทำงานทางเนทได้หลายหมื่น

ส่งกลับไปด่าหลายรายละ

Comment

.
          Last edited by Hang998; 3 Aug 2011, 20:39:42.

Comment

เคยลอง ครับ สมัครตามลิงค์พวกนี้แหล่ะ ไม่รู้จริง หรือ หลอก รายได้ 500-1000 (ผมก็ไม่เชื่อหลอกครับแต่อยากลอง 55 ก็เจ็บตัวไป)

ผมสมัครไปตามลิงค์เลยครับ สักพักเค้าก็จะโทรมาหาเราครับ พูดจาดีครับ แล้วเค้าก็จะถามเราว่าวัน นู้น วัน นี้ ว่างไหม ให้ไปฟังอบรม อะไรของแม่งไม่รู้ มันก็จะบอกว่าทำงานเกี่ยวกับโพสแบนเนอร์ อะไรพวกนี้แหล่ะ เค้าจะไม่บอกเรานะว่าเป็นขายตรงถ้าเราถามเค้า เค้าก็จะบอกว่าเป็นทำงานเกี่ยวกับ โพสเมลล์ ประมาณนี้แหล่ะครับ อบรมครั้งแรกไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ แต่พออบรม เสร็จ เค้าก็จะบอกว่า มีอบรม อีกครั้งหนึ่งเป็นการอบรมที่สำคัญมาก อะไรก้ไม่รู้ครับ นาน ๆ มีครั้ง ถ้าพลาดแล้วจะต้องรอนานครับ คือพูดชักจูงให้เราไปให้ได้อะครับ แต่ครั้งนี้มีค่าใช้จ่าย 600 ครับ ของคนอื่นไม่รู้เท่าไหร่นะครับ แต่ผมโดนไป 600 ครับ ไปที่โรงแรมหรู แถว ๆ เส้น สุขุมวิท นั้นแหล่ะครับ มีอาหารกลางวัน บุฟเฟต์ ให้ครับ

พออบรมครั้งนี้ เค้าก็ชักจูงเหมือนเดิมครับ ผมก็เห็นหน้าเดิม ๆ แล้วก็มีคนวิ่งขึ้นมาบอก ว่าตัวเองได้เงินตอนนี้เท่าไหร่ ครับ แต่ละคนนี้ ขึ้นมา ไม่ต่ำกว่า 20000 มั่ง นู้น ยัน เป็นล้าน โอ้วว มหัศจัน ได้เงินเดือนเป็นล้าน เหอะ ๆ

แล้วแม่งก็ ตรบมือ บ้า ๆ บอ อะไรไม่รู้เสียงดัง

จบ

สรุปครับ ธุรกิจนี้อาจจะได้เงินจริงก็ได้ครับ แต่ว่า มันต้องเสียค่า สมัคร เป็น ซูเปอร์ไวน์เซอร์ (มีให้เลื่อนขั้นอีกเยอะครับไ่ม่ต้องกลัว)อะไรของเค้านะครับ สรุปคือ ต้อง เสียเงิน(เยอะด้วย) นะครับ แต่ผมไม่รู้ว่า ได้เงินจริงรึเปล่าครับ

รอผู้มีประสบการณ์เหมือนกัลคับ
            ....

Comment

มีบางที่ไม่ผ่านโปร ให้ 8K พัน ผ่านโปร 3 เดือน ให้ 12K โคตรกดราคาเลยคับ ใครเคยเจอมั่งคับ
              ผมเลยไปสมัครที่อื่นดีกว่า (อยู่ประชาชื่น 1 อยู่แมนชั่นหลัง top เป็น outsource)

Comment

เงินมากน้อยอยู่ที่ ความสามารถด้วยครับ มีวุฒิอย่างเดียวแค่ใบเบิกทาง แต่ความสามารถมันโด่ดเด่นกว่า

Comment

เพื่อนผมเคยไป นะ จากที่ท่านที่เล่ามาก่อนหน้านี้ ผมว่าเสียเวลาเฉยๆครับ เพื่อนผมบอกไม่รู้ไปทำไม ว่างเลยลองหาอะไรทำ แล้วก็เหมือนที่ ข้างบนเล่าเกือบเหมือน ยกเว้น ตรง จะมีคนในสูท หน้าไม่ให้ มายืนด้วยครับ

Comment

เคยได้อ่านบทความเกี่ยวกับเรื่องนี้ คนทำสำเร็จจริงๆมีไม่ถึงสามเปอร์เซ็น สุดท้ายมันก็ขายของเราก็ต้องเอาของมันไปขายต่อแล้วต้องหาทายาทอสุรไปเรื่อยๆ ผมก็เป็นหนึ่งคนที่ลองไปนั่งฟังดู ขายของแล้วยังให้ซื้อโปรแกรมทำงานอีก คนหางานทำอยากได้เงิน แต่เราดันกลายเป็นงานของคนอื่นแถมจะเสียเงินอีก ผมไม่ใช่สามเปอร์เซ็นนั่นคนที่ออกมาพูดบนเวทีก็ไม่ใช่ ตอนนี้สามเปอร์เซ็นที่ทำสำเร็จทำงานอยู่ไม่มีเวลา ๕๕๕

Comment

ขอบคุณครับได้ข้อมูลเยอะเลยคครับ

Comment

แฟรนไชส์เว็บไซต์ขายสินค้าแฟชั่น สินค้าแบรนด์เนม
                        งานออนไลน์ 100% ที่ดีที่สุดตอนนี้ ทำจากที่บ้าน สร้างรายได้เสริม ทำง่ายๆ ได้เงินจริงๆ และต่อเนื่อง
                        จากระบบที่สร้างขึ้นมาสมบูรณ์แบบที่สุดตอนนี้
                        1. ไม่ต้องไปประชุมอบรมที่ไหนให้เสียเงิน เสียเวลา ศึกษารายละเอียดงานได้จากหน้าเว็บไซต์ได้เลย
                        2. ไม่ต้องลงทุนซื้อของสต๊อกสินค้า เรามีคลังจัดเก็บสินค้า สินค้าอัปเดททันสมัยตลอด พร้อมทีมงานจัดส่งให้เรียร้อย เพียงนั่งหน้าคอมที่บ้าน รับค่าคอมมิชั่นทันที
                        3. ไม่ต้องลงทุนหลายพันหลายไอดี ลงทุนเพียงแค่ 550 บาท เริ่มทำธุรกิจได้ทันที
                        4. ไม่ต้องโทรตื้อใคร ผู้สนใจสามารถอ่านและศึกษารายละเอียดจากหน้าเว็บไซต์ เมื่อสนใจจะติดต่อทำธุรกิจกับเราเอง
                        5. รับรายได้จริงเห็นตัวเงินจริงๆ รับรายได้คุ้มค่าเมื่อมีผู้สนใจติดต่อทำธุรกิจกับเรา รับค่าแนะนำทันที 500 บาทต่อการแนะนำ 1 คน แนะนำได้ไม่จำกัด แนะนำกี่คนก็เอา 500 คูณ ทำให้เกิดรายได้ไม่จำกัด
                        คลิกที่นี่ เพื่อสมัครทดลอง ฟรี!

การันตรีหลักแสนภายใน 6 เดือน
                        ***สำหรับผู้ที่กำลังจะเริ่มทำงานออนไลน์ ขอแนะนำธุรกิจนี้ ลงทุนน้อง ทำง่ายไม่เสี่ยง ได้เงินจริงๆ
                        ***สำหรับ ผู้ที่ทำงานออนไลน์อยู่แล้ว บางทียังไม่ได้ รับรายได้ซะที งานนี้ง่ายเลยสำหรับคุณ รายได้จะเข้าง่ายกว่า และได้จริงๆ ตั้งแต่เริ่มทำ หรือทำควบคู่กับงานที่คุณทำอยู่ก็ช่วยให้คุณมีรายได้เพิ่ม หรืออาจะมากกว่ารายได้ที่คุณเคยได้รับ
                        ทีมงานเราดูแลช่วยเหลือให้คำปรึกษาอย่างเป็นกันเอง และจริงใจ
                        สมัคร ID เดียว 550 มีผู่สนใจร่วมธุรกิจ ได้รับค่าแนะนำทันที 500 ต่อ 1 คน แนะนำได้ไม่จำกัด

ได้รับค่าต่ออายุจากทีมงานทุกคนต่อเดือน 100 บาทต่อ 1 คน มีทีมงานได้ถึง 3,125 คน นั่นหมายถึงว่า

มีรายได้โดยไม่ต้องทำอะไร สูงสุดถึง 312,500 ต่อเดือน ไม่รวมค่าแนะนำสมาชิก

สนใจติดต่อ จิราลักษณ์ (ครูตุ๊ก) 0816401324 ยินดีให้คำแนะนำด้วยความจริงใจ

ขอภัยเป็นอย่างสูงหากเมล์นี้ไม่มีประโยชน์ หรือรบกวน

ู^
                        ^
                        ^

แบบนี้ล่ะค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่เลย?

Comment

Welcome to new System
                          E-Commerce of Internet

บริษัทเราเป็นบริษัทที่รับทำการตลาดให้กับบริษัทชั้นนำในประเทศไทย และต่างประเทศ โดยการกระจายข้อมูลข่าวสารโฆษณาตามเว็ปไซต์ โดยใช้แบนเนอร์เป็นสื่อโฆษณาทั้งในแบบ รูปภาพ ข้อความ ตามเว็ปไซต์ต่างๆและกระจ่ายไปที่อีเมล์ ของผู้ที่ใช้บริการของบริษัท เพื่ออัพเดทข้อมูลข่าวสารใหม่ๆ ให้กับผู้ใช้บริการของบริษัทเพื่ออัพเดทข้อมูลข่าวสารใหม่ๆ ให้กับผู้ใช้บริการของเรา หรือเว็บบอร์ด ทั่วไป

คุณสมบัติของผู้สมัคร
                          1. มีอีเมล์ส่วนตัวอะไรก็ได้ อายุ 15 ปี ขึ้นไป
                          2. ไม่ต้องเก่ง แค่ขยัน และใช้คอมพิวเตอร์พื้นฐานได้
                          3. มีเวลาว่างจริงๆ วันละ 2-3 ชั่วโมงหรือมากกว่านั้น
                          4. ไม่จำกัดวุฒิการศึกษา
                          5. ใช้โปรแกรม Microsoft Office พื้นฐานได้

เอกสารในการสมัคร
                          - สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน 1 แผ่น
                          - สำเนาบัญชีธนาคารใช้ได้ทุกธนาคาร ยกเว้นธนาคาร ออมสิน, ธกศ.

การจ่ายค่าตอบแทน
                          ทางบริษัทจะโอนเงินเข้าบัญชีส่วนตัว 2 ครั้งต่อ 1 เดือน

ขอรับรายละเอียดเพิ่มเติมฟรี !! เพียง
                          กรอกข้อมูลทิ้งไว้ที่ Site ด้านล่าง

ลงทะเบียน
                          ( สำหรับผู้ที่ต้องการสร้างรายได้ เท่านั้น !! )

Comment

^
                            ^
                            ^
                            สองโพสนี้ อันไหน น่าเชื่อถือกว่ากันคะ

Comment

แค่เปลี่ยนวิธีเติมเงินมือถือก็มีรายได้เป็นแสน โดยไม่ต้องซื้อสินค้า ไม่ต้้องขายของ จริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ดูแล้วจะเสียใจ!!!!!!!!!!!! http://t2rtum.blogspot.com/ หรือเว็บหลัก http://topup2rich.net/?id=24time อันนี้ไม่หลอกลวงครับ ประมาณว่าเราสามารถเติมเงินเอง ที่ไหนเมื่อไหร่ก็ได้ครับ คือสมัครแฟนไชส์ แถมแนะนำคนสมัครก็ยังมีโอกาสได้เงินเพิ่มด้วย แล้วยังมีประกันชีวิตใหเราอีก ถ้ามันทำให้ลำคาญกันขออภัยด้วยนะครับ

Comment

เดาว่าหลายๆ คน ไม่รู้จักงานในด้าน SALE เงินเดือนอาจจะน้อย
                                แต่...ค่าคอมแล้วแต่ความสามารถ ขายน้อยได้น้อย ขายมากได้มาก
                                ไม่มีเพดานเงินเดือนจำกัด!!

ถ้าไม่อยากเป็นลูกจ้างใครไปตลอดชีวิต ลองศึกษางาน Sale ดู
                                คนประสบความสำเร็จส่วนมากผ่านงาน SALE มาก่อนทั้งนั้น
                                Last edited by heavenly; 4 Jun 2013, 11:24:03.

Comment

Working...
                                X