overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: อิเเก่:เก็บสายใหม่,ยกเคส(version-ดำดุ)

OverclockZone Member qp's Avatar

Default อิเเก่:เก็บสายใหม่,ยกเคส(version-ดำดุ)

ว่างจัดนึกว่าจะเเป๊ปๆเดี๋ยวก็เสร็จที่ไหนได้..เล่นไปหลายวันอยู่+ความขี้เกียจ
    อันนี้ต้องขอขอบคุณ คุณ...(จำไม่ได้จริงๆขออภัย,ที่เป็นเเรงบันดาลใจในการกรีดสายIDE)

**พี่ๆน้องๆคนไหนพอทราบร้านที่มีอุปกรณ์สำหรับ ยัด/ย้ำ/ทิ่มเข้า/จิ้มออก สำหรับหัวสายเเละsocketต่างๆ
    ของคอมฯ ที่มันไม่ต้องไปถึงพันทิพย์น่ะครับบ้านอยู่ย่านรามอินทรา ขี้เกียจเข้าเมือง ช่วยบอกที่ครับ บาง slot ไม่ไหวเอาออกจริงๆ
    50/50 ที่จะออกมาเเล้วเยินใส่กลับก็ไม่ได้ย้ำเองใหม่ก็ไม่มีหัวสายเเบบนั้นขาย ก็ต้องเเทงเอาออกให้ได้อย่างเดียว นิ้วเยินหมดเเล้ว/

*ปล. ไอ้ system report หน้าตาหล่อๆดูไฮโซเเบบรูปนี้มันจะหาโหลดได้มั้ยครับ,มันมากับพวกdriversรึเปล่า**ใช้บอรด์Asus P4P800E-deluxeมันเจอ temp เเค่3อันเอง,พัดลมก็3 เห็นบางคนเค้าdetected เจอตรึมเลย55เอามั่งๆยากได้บ้าพัดลม
    ------------------>รูปอยู่ล่างสุดเลยเอามายัดเพิ่มทีหลังเพิ่งนึกได้ขี้เกียจตั้งกระทูใหม่ //-----

มาเริ่มกันเลยจากการทำสายกลม ออกมาได้เเจ่มทีเดียว

ใกล้ๆหน่อย

เริ่มเข้าท่า,ไม่เกะกะดีจริงๆ เเละเเล้วความเลยเถิดก็เริ่มขึ้น ณจุดนี้

เริ่มจากชุด switch ก่อนเป็นการวอมหลังจากไมได้จับ เครื่องมือมานาน

เเบ่งสายจาก supplyใหม่เป็นชุดๆเเล้วก็ร้อยใส่กระดูกงูซะเเบบนี้

ทีนี้ก็พอเห็นเเล้วจะไปตรงไหนเเบบไหนต่อ เริ่มลงมือเก็บ,รัด ส่วนหลักๆที่ไม่ต้องเผื่อสายให้ตัวก่อน

draft ไว้ก่อนยังไม่รัดตาย เฮ่อ,ทำไป ทำมาไม่หมูเเฮะงานนี้ กินเวลาพอดู

พอก่อน เมื่อยลุกไปทำอย่างอื่นมั่ง ไปได้เกือบครึ่งทางเเล้วเย้ๆๆ อดทนอีกนิด

อืม...ส่องจากด้านบนเเล้ว โล่งขึ้นเยอะทีเดียว ขอบคุณ idea นี้จริงๆเเจ่มมาก

เทสเป็นระยะไม่มี ground ที่ไหนยังเปิดติดอยู่ 55 กันพลาด

ดูดีเลยทีเดียวจะว่าไป (แอบชมตัวเองเเบบภูมิใจ)

ย้ายๆ สลับๆที่ ดูหน่อยซัก 2-3 ที คงเข้าที่เข้าทาง เช็คความเรียบร้อยงานอีกที

เอ...ตรงไหนมันยัง อิรุงตุงนังอยู่บ้างไหม ส่องๆดูก่อน

เอาล่ะเสร็จๆจบๆกับไปเสียที ปล้ำกันอยู่นาน พอๆๆเลิกๆๆ ไม่มีคอมใช้ 2วันเเล้ว

...เพื่อไรเนี่ย ทำซะถึกสุดท้ายใส่ฝาปิดเหมือนเดิมมองไรก็ไม่เห็น 5555 บ้า..
    Last edited by qp; 10 Dec 2007 at 01:33:34.

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

แจ๋วครีับ ว่าแต่ท่อดำๆนั่นหาซื้อที่ไหนครับ ผมหาไม่เจอเลย

OverclockZone Member shikuva's Avatar

พยายามดีคับ เก็บสายซะเรียบร้อยดีจัง ท่านว่าท่านขี้เกียจ แต่ผมว่าไม่มีคนเทียบเท่าผมหรอกคับ เคสผม
    6 เดือนแล้วยังไม่เสร็จเลย 555 ขีเกียจดีไหมคับ

OverclockZone Member NuZ096's Avatar

Quote Originally Posted by MajesticX View Post
    แจ๋วครีับ ว่าแต่ท่อดำๆนั่นหาซื้อที่ไหนครับ ผมหาไม่เจอเลย
    หาได้ทั่วไปครับ คลอมถมมีเยอะแยะ สีดำเมตรละ 7 บาท สีแดง เหลือง ฟ้า เมตรละ18 บาทขึ้นไป ขึ้นอยู่กับเบอร์ของท่อครับ

OverclockZone Member dogfighter's Avatar

ขนาดทำ "ซ่อน" ยังเรียบร้อยแบบนี้เลยนะครับ

เยี่ยมจริงๆ

OverclockZone Member poneo's Avatar

จัดเสร็จแล้ว ก็เปิดฝาโชว์เครื่องในด้วยคับท่าน

OverclockZone Member zerom2003's Avatar

น่าจะถ่ายอีกด้านมาโชว์หน่อยนะคับ แต่ว่าไอ้ กระป๋อง ขาว ๆ หลังเคสนั่น....ยังไง หว่า -*-

OverclockZone Member Monk82's Avatar

เก็บได้ดีครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ขอดูด้านใน อีกฝั่งหน่อยซิ

OverclockZone Member moxzox's Avatar

แจ่มมากเลยครับ เหนื่อยแย่เลยแบบนี้

OverclockZone Member qp's Avatar

จัดให้, -ด้านหน้า 555..ไม่มีไรอ่ะเฉยๆ ไฟเสียอีก ตัวเเปลงเสียกันบ่อยจังใครเป็นบ้าง multi-meterหายไม่มีที่วัดเลยไม่รู้เลยเสียที่ตรงไหนว่าจะไปเล็งๆเเถวโรงจำนำปากซอยบ้านซักตัวเเก้ขัด.

-หึ หึ ทุ่มทุนสร้าง,ระเบิด heatsink ยัด AC/64ทำไปได้..555

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

ฝาหน้าท่าน เจาะเองหรอคับ ตัวอคิริกใสอะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับท่านจะทำมังอะ ^ ^ แต่มั่วๆๆไงม่ะยู้ของป๋ม อิอิ ชอบจังเคสท่านสวยดี ^ ^

OverclockZone Member lazorous's Avatar

สวยดีอะ

Quote Originally Posted by aPisBot View Post
    ฝาหน้าท่าน เจาะเองหรอคับ ตัวอคิริกใสอะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคับท่านจะทำมังอะ ^ ^ แต่มั่วๆๆไงม่ะยู้ของป๋ม อิอิ ชอบจังเคสท่านสวยดี ^ ^
    Quote Originally Posted by aPisBot View Post
    ถนัดคอมก็ทำคอมเป็นต้นเเบบ,เขียนเเบบใช้โต๊ะก็ได้ตามถนัด ใช้กระดาษร่างเเบบจะเยี่ยมมาก เอากาวสเปรย์เบอร์ 75พ่นให้พอติด อย่าเย้มเน๊อ.. เจาะwindow หรือเจาะรูพยามทำให้เสร็จก่อนตับขอบ
    ออกจากเเผ่นเต็ม (เอามันทำทั้งใหญ่ๆอะเยี่ยม) *เจาะ ใช้เเท่นได้พยามใช้อย่า เล่นสดถ้าไม่ชำนาญ, ยิ่งหนา รอบยิ่งต่ำเพราะร้อนมากขี้เจาะมันจะละลายนิ่มๆอาจจะจับดอกทันจะเเข็งเเละทำให้หักขณะเจอะสูงมากๆๆๆๆ พยามไล่ ขนาดดอกใจเย็นๆ มีเเผ่นเทสก่อนจะดีมาก อย่ามั่นใจว่าดอก ตรง คม taper ได้ อย่าไปใช้ดอกดำๆ จีนเเดงอ่ะเเล้วจะรู้สึก ใช้พวกAEC ที่เป็นดอก hi-speed อ่ะเเจ๋วลงทุน
    หน่อย ลืมเเระใช้น้ำยาอ่ะไรขัดขอบ ที่เป็นรอยตัด,เจาะให้มามันๆใสๆทั้งเเผ่น ลืมๆไปหมดเเล้วสมัยเรียนมีงานใช้อะคีลิกบ่อยวิชามารเลยเยอะ 5555 เดี่ยวนึกไรเพิ่มเติมได้จะมาบอกอีก.......[/SIZE]

Banned
    วัด คำตอบสุดท้าย

กะยัง งง อยู่ดีแหะ ^ ^ ท่านใช้สว่างเจาะไล่หรือคับแย้วค่อยมาเก็บงาน ^ ^ อันนี้หมายถึงจุดช่องที่ใส่ ซีดีรอมแหละ Fdd นะคับ ^ ^ ช่องใหญ่นั้นอะคับ

coolmaster 550W C ระเบิดไปซะเเร้ว กร๊ากกเซงจับใจเลยมาพังตอนมีงาน..ไปซะเเล้วลูกรัก

มือเพื่อนผม..ที่ปรึกษาใหญ่ด้านอิเล็กโทรนิก

โดดดูด เกือบหงายเอาไฟล่อประจุ C,ไดโอด ครับงานนี้ก็ bypass R ซะ

เสียบไฟคร่อม openเรียบร้อยลโอเคใช้ได้เว้ยไฟเข้าเเล้ว เเต่ไม่เสี่ยงดีกว่า 555ไม่มีมิเตอร์วัด
    เดี๋ยวไปเช็คอีกทีชัวๆ ชั้นล่ะกลัวจริงๆ...ไปเอาPWSคอมฯเเม่ มาเเก้ขัดก่อน

OverclockZone Member

สวยมากๆครับ ^ ^ ทำเก่งมากๆเลย

ที่ผมสนใจอีกอย่างก็คือ การแปลงac64pro มาใส่กับขาใส่478นี่แหละครับ

มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง เพราะผมมีac7proอยู่เผื่อสนใจทำมาใส่กับ478บ้าง

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

เก็บได้เนียรจิงๆ

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

งานดีครับไม่มีภาพรวมหรือ

OverclockZone Member eit's Avatar

เน้นเอี้ยดดดดดดดดดด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks