overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ปัญหาFarcry2 Act3

OverclockZone Member

Default ปัญหาFarcry2 Act3

คือผมเล่นไปถึงact3 - 90% กว่าๆ เล่นถึงที่มันไม่ให้เซฟแล้วอะคับที่ตายแล้วต้องไปเริ่มในคุก ผมอยากได้ วิธี หรือ Tip ดีๆในการต่อสู้ที่ภารกิจสีน้ำเงินอะคับ พอผมเก็บกระเป๋าเสดเพื่อนมันลุมยิงผมตายแล้วโหลดเซฟใหม่ ( ไกล ) อย่างเดียวเลย พอจะมี Tip หรือ วิธีไรดีๆแนะนำบ้างไหมครับ และถ้าเก็บกระเป๋าแล้ววิ่งหนีได้ไหมครับ

ตอนนี้ผมเล่นจบแล้วครับ ตรงนั้นผมใช้วิธี เอาสไนส่องหน้าที่มันยืนเฝ้าเพชรก่อนจากนั้นวิ่งเข้าไปเกบเพชร วิ่งวนๆ ใช้ปืนไฟ ยิงแบบ ไม่สนชีวิตเลือดลด2หลอดกด h รัวๆแล้ววิ่งหนีออกมาเลย แฮะๆ ลุ้นดีเหมือนกัน เผายกแก๊ง

OverclockZone Member KingJo's Avatar

ถามหน่อยครับ Act 3 -88% ภารกิจที่ให้เราไปในบาร์อะครับ เข้าประตูได้ไหมครับ

ได้ครับ แต่ผมจำไม่ได้แล้ว 88% อยู่ตรไหน

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

อาวุธที่ผมพก

มีด (มีอยู่แล้ว)

ปืนสั้น Colt 1911 (Desert Eagle ผมไม่ชอบ มันยิงช้าครับ)
    แต่ถ้าเอาเล่นง่ายๆ ผมแนะนำ Uzi ครับ

ปืนหลัก ผมใช้ SVD ครับ ยิงเร็วดี

อาวุธเสริม ผมยก RPG ไป ครับ (RPG-7 น่ะนะ ไม่ใช่ บาซูก้า อย่าสับสน)

พร้อมระเบิดมือ กับระเบิดขวดเต็มอัตรา (อย่างละ 8 ลูก)

ยา เต็มอัตรา (ของผม 9 หลอด นะ)

เริ่มมา ผมก็เอา SVD ล่อหัวคนที่ยืนเฝ้าเพชรก่อนครับ ถ้ายังไม่ตายก็อัดมันซ้ำให้เดี้ยง เลยครับ

จากนั้นถือ RPG แล้วรีบวิ่งไปเก็บกระเป๋าเพชร พอพวกนั้น โผล่ออกมา (มา 3 คน) เอา RPG อัดๆ มันไปเถอะครับ อาจจะมีตายสัก 1 (แนะนำว่าให้เล็ง RPG ไปที่ผู้หญิงผิวดำที่โผล่ออกมาแล้วด่าเราว่า F.u.c.k เพราะ อินี่วิ่งไวมาก ถึงตัวเราแล้วจะลำบาก เอา RPG อัดลงพื้นที่มันยืนเลย เอาให้ตาบ อินี่แสบสุดครับ)

จากนั้นก็ถอยหาที่กำบัง แล้วชักปืนสั้นขึ้นมาครับ เอาปืนสั้นดวลกับมันเลยครับ (เหลือ 2 คนรุม 1 น่าจะพอมีโอกาสชนะแล้วมั๊ง...)

ผมเอา 1911 ยิงมันทิ้งดิ้น 3 ศพ เลยครับ

ลองดูครับ ขอให้โชคดี นะครับ

jackson's Avatar
    ม.ชวนชื่นแคราย เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร

ผมรีบเก็บแล้วรีบโกย ครับ ลองดู ไม่ต้องยิงซักนัด อิอิ

OverclockZone Member zyrick's Avatar

ผมใช้ ชุดนี้อ่ะ
    1 มีด
    2 m73
    3 สไน
    4 ปืนลูกดอก
    ตอนแรกใช้ปืนลูกดอก พอไปถึง ตรงผาแรก ที่ข้างล่างมีพวกมันเยอะๆ เอา ปืนลูกดอกล่ำจนตายหมด
    แล้วเก็บปืนกลหนักของพวกมันมา 900 นัดอ่ะ เพราะ ถ้าใช้ลูกดอกต่อมานจะแตกตอนหลังๆ
    แล้วก็เอาสไน เก็บไปเรื่อยๆ อ่ะเด๋วก็จบ ตรงเพชร ผมก็เอาสไนสอยก่อนแล้วไปเก็บ เอาm79 สอย เด๋วก็หมด

ขอบคุณทุกข้อความมากนะครับ ผมก็ใช้อีกแบบ ผมใช้สไนซูมมันแล้วเข้าไปเกบแล้ววิ่งวนๆเจอมันยืนเอาปืนไฟ ยิงแล้ววิ่งหนีออกไป ตรงทางออก จะมีถังน้ำมันเยอะๆ ผมก็ปาระเบิดกลับไป ( คาดว่าAi เหน ระเบิดจะวิ่งหนีหลบระเบิดคับ ) ช่วงนี้ผมเลยหนีเข้าเซฟเฮาส์เลยครับ ^^ เป็นอีกวิธีนึง ผมใช้สไน ปืนกลสั้น ละก็ปินไฟคับ ตอนเริ่มแรกที่ออกจากคุกผมใช้ปืนทองคับ บู้มันดี ^^

Bookmarks

Bookmarks