NotebookกับWindows 7
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: NotebookกับWindows 7

OverclockZone Member TOO's Avatar

Default NotebookกับWindows 7

ท่านทั้งหลายครับช่วยกันแสดงความคิดเห็นกันหน่อยครับ
    เรื่อง NotebookกับWindows 7 ที่จะมาในอีกไม่กี่เดือนนี้

คิดว่าNotebook ที่ขายกันอยู่หรือที่ใช้กันอยู่ในปัจจุบันจะ Support
    กับWindows 7 หรือเปล่า อาจต้องไปหา Download Driverยาก
    หรืออาจจะใช้ด้วยกันไม่ดีพอ มีความคิดเห็นกันอย่างไรกันบ้างครับ
    พอดีผมคิดจะซื้อNotebook อยู่เหมือนกันอ่ะครับ อยากมั่นใจก่อนตัดสินใจซื้อ

OverclockZone Member tontan's Avatar

อย่าไปคิดอะไรมากครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ตอนนี้ก็ซื้อใช้ แต่ถ้ารอได้ก็รอครับ win7ก็คงไม่หนีVistaครับ อาจจะใช้Driverตัวเดียวกันได้ด้วยซำไปครับ

OverclockZone Member TOO's Avatar

ขอบคุณ ครับ ลองดูความคิดท่านอื่นๆบ้างครับ ^_^"

OverclockZone Member vampires102's Avatar
    ห้างซีคอน สแควร์ ร้าน Neo_Computer ชั้น B1

ในความคิดของผม Windows ไม่สำคัญ อะไรมากมายหรอครับ ผมก้ออยากใช้ Vista เหมือนกัน แต่ถ้ามันลำบากนัก ใช้ XP สบายใจกว่าเยอะ หรือไม่ก้อลง 2OS ไปเลยครับ

Windows 7 ใช้ Driver ตัวเดียวกับ Vista ครับพี่น้อง ไม่ต้องตกใจเลยครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ไม่น่ามีปัญหา เล่นวิสต้าได้ เซเว่นก็ไม่ใช่เรื่องยาก

mr.aof
    Guest

Windows 7 กินสเปคเครื่องน้อยกว่า Vista เพราะตัดอะไรออกไปหลายอย่างที่ไม่จำเป็น
    ข้อดี บูตเครื่องภายใน 15 วิ ซึ่งมีคนทดลองแล้วก้อเป็นตามนั้นจริงๆบูตเครื่องไวมาก

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

Quote Originally Posted by mr.aof View Post
    Windows 7 กินสเปคเครื่องน้อยกว่า Vista เพราะตัดอะไรออกไปหลายอย่างที่ไม่จำเป็น
    ข้อดี บูตเครื่องภายใน 15 วิ ซึ่งมีคนทดลองแล้วก้อเป็นตามนั้นจริงๆบูตเครื่องไวมาก
    15วิ โอ้แม่เจ้า เอาไปแข่งกับ express gate ได้เลย 8วิ ><

OverclockZone Member OsSn's Avatar

ที่เขาทำ window se7en ออกมาก็เพราะว่า

ภาพลักษณ์ของ vista ในคนหมู่มาก แย่ซะจนไม่มีคนอยากจะใช้

แค่พูดถึง vista คนก็เบือนหน้าหนี คือ microsoft ออก vista มาแป้กนั้นเอง

ก็เลยจะทำ window se7en ออกมาแก้หน้า vista

ซึ่งมันก็คือ window vista ในรูปแบบที่แก้ไขปรับปรุงนิดหน่อยและเปลี่ยนชื่อเป็น window se7en

ผมว่ามันก็คือ " เหล้าเก่าในขวดใหม่ " นั้นเอง

แต่ถ้าเป้น Vesion ใหม่ ไม่มีปัญหาเหมือน Vista ก็น่าลองใช้เพราะว่าเราจะใช้แต่ของเก่าๆ
    อยู่ตลอดไปเรื่อยๆคงไม่ได้ ถ่ามีของที่ดีก็ควรลองใช้นะครับ อนาคต ^_^'

mr.aof
    Guest

Quote Originally Posted by TOO View Post
    แต่ถ้าเป้น Vesion ใหม่ ไม่มีปัญหาเหมือน Vista ก็น่าลองใช้เพราะว่าเราจะใช้แต่ของเก่าๆ
    อยู่ตลอดไปเรื่อยๆคงไม่ได้ ถ่ามีของที่ดีก็ควรลองใช้นะครับ อนาคต ^_^'
    ถูกต้องนะครับ ผู้เป็น User ก็ควรที่จะต้องปรับตัวกับเทคโนโลยีใหม่ๆอยู่เสมอด้วยคร้าบ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ใช้เจ็ดอยู่ครับ
    ถึงจะเป็นbetaแต่ก็เร็วกว่าvistaอยู่พอสมควรครับ
    แต่log outไม่ได้หลังจากลงfinger print reader ไป
    น่าจะเป็นเพราะauto loginของโปรแกรมไม่เข้ากัน

OverclockZone Member

นี่จะเปลี่ยนเป็น7ดีไหมเนี่ยใช้vistaอยู่..

OverclockZone Member sakurasong's Avatar

ถ้าตัวเต็มมาจะลองใช้ดูครับ ^^

OverclockZone Member SuKy's Avatar

แปลกนะ หลายคนเกลียด vista แต่ผมว่ามันก็ดีออก
    ระบบผมว่า vista เสถียรกว่า xp เยอะมากๆ อาการค้างแบบหาสาเหตุไม่ได้ก็น้อยกว่า การจัดการ resource ผมว่า vista ก็ทำได้ดีกว่า xp
    อาจจะติดแค่โปรแกรมเก่าๆเข้ากับ vista ไม่ได้ แล้วใช้ ram ค่อนข้างเยอะ แต่แรมตอนนี้ก็ถูกมากแล้ว สัก 2GB ก็พอเพียง
    ส่วน 7 นั้นผมว่าคงจะดีกว่า vista แน่ๆ เพราะงั้น notebook รุ่นที่ใช้ vista ได้ก็คงสบาย

OverclockZone Member vampires102's Avatar
    ห้างซีคอน สแควร์ ร้าน Neo_Computer ชั้น B1

Quote Originally Posted by SuKy View Post
    แปลกนะ หลายคนเกลียด vista แต่ผมว่ามันก็ดีออก
    ระบบผมว่า vista เสถียรกว่า xp เยอะมากๆ อาการค้างแบบหาสาเหตุไม่ได้ก็น้อยกว่า การจัดการ resource ผมว่า vista ก็ทำได้ดีกว่า xp
    อาจจะติดแค่โปรแกรมเก่าๆเข้ากับ vista ไม่ได้ แล้วใช้ ram ค่อนข้างเยอะ แต่แรมตอนนี้ก็ถูกมากแล้ว สัก 2GB ก็พอเพียง
    ส่วน 7 นั้นผมว่าคงจะดีกว่า vista แน่ๆ เพราะงั้น notebook รุ่นที่ใช้ vista ได้ก็คงสบาย
    ผมว่ามันก้อดีนะครับ แต่ไม่ชอบตรงมัน หน่วง ๆ อ่ะครับ ใช้แรมเยอะไม่พอกิน พื้นที่ HDD อีก เซ้งเป็ด

OverclockZone Member Jaoty's Avatar

รู้สึกว่าวินโดวส์7 จะใช้ไดร์วเวอร์ของวิสต้าได้เลยครับ

OverclockZone Member Goliathus's Avatar

กว่าตัวเต็มจะออกมาก็คงปาไป ช่วงครึ่งปีหน้าหละครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ไม่กล้าลง กลัวเล่นเกมไม่ได้ - -

Bookmarks

Bookmarks