overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เป็นคนเล่นเกมRPGไม่เก่ง จะซื้อMassEffectกับFallout3 มาลอง

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

Default เป็นคนเล่นเกมRPGไม่เก่ง จะซื้อMassEffectกับFallout3 มาลอง

ไม่รู้ว่าจะลบเกมทิ้งเหมือน STALKER Clearsky มั้ยครับ
    มันยากมั้ยอะ 2 เกมนี้ เรื่องภาษาพอได้ครับ

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

masseffec สนุกดีคับไม่อยากหรอกก น้อง เต้

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

gameplay ไม่ยากเท่าภาษาหรอกครับ

ถ้าขนาด stalker ยังไม่ชอบ

คงต้องผ่าน 2 เกมที่ว่าไปเลยครับ

ภาษา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

เล่นแบบนี้ต้องอินไปกับมันครับ ตามหาเนื้อเรื่องสวมบทบาทตัวเอง ไม่งั้นเล่นให้ตายก็ไม่หนุกครับ(บังเอิญผมเป็นพวกหลังนี้อ่ะ RPGฝรั่งจ๋าอย่าง oblivian , never winter knight , gothic ฯลฯ เล่นไม่ไหวอ่ะทนเบื่อไม่ไหว ชอบกึ่งแอคชั่นมากกว่า fallout3 ลองเล่นดู 3-4 ชั่วโมง ก็เล่นไม่ไหวแล้ว เล่นสาย malee นี่ไม่สนุกอย่างแรง)

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่าเล่น FPS-TPS แบบไม่ต้องพูดยิงอย่างเดียวดูจะเหมาะกว่านะครับ เหะๆ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

mass effect ตอนแรกเล่นไม่ค่อยรู้เรื่องเนื่องจากเล่นๆไปซักพักขี้เกียจแปล เลยลองซื้อบทสรุปเล่มละ 100 กว่าบาทของ future gamer มานั่งอ่านเล่นๆก่อน ได้รู้เนื้อเรื่องไอ้ตรงที่ขาดๆไป เกมสนุกขึ้นเยอะเลย

OverclockZone Member heatie's Avatar

Mass Effect บทสรุปเล่มนั้น(ที่เขียนโดยพี่คนนั้น)เจ๋งจริงครับ แต่อย่าอ่านเพลินจนเลยตรงที่เล่นอยู่ก็พอ สปอยล์เลย 555+

แต่ถ้า stalker ยังลบทิ้ง ผมว่ากลับไปเล่น Titan Quest ดีกว่า นั่นแหละ RPG ที่เหมาะกับคุณ

OverclockZone Member zyrick's Avatar

ภาษาพอได้แนะนำ fallout3 ครับ
    ผมไม่เก่งภาษาเหมือนกันแต่จบแล้ว และ เควสหลังและรองมีมากมาย เนื้อเรื่องเสริมเยอะ ทำไม่ทำก็ได้ครับ
    ผมว่ามันเปิกกว้างมาก
    ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ลอง Mass Effect ดูก่อนครับ ผมว่ามันเล่นง่ายกว่า แต่ Fallout3 ก็ไม่ได้ยากมากนัก

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

ถ้าไม่ใช่แนวมีหวังได้ลบทิ้งแน่ๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

อยากเล่น RPG เป็นเหมือนกันอ่ะ ทุกวันนี้เล่นแต่ FPSอย่างเดียวเลย หรือว่ามันเป็นสกิลเฉพาะบุคคลหรือป่าว

OverclockZone Member Seth's Avatar

Quote Originally Posted by qbert View Post
    อยากเล่น RPG เป็นเหมือนกันอ่ะ ทุกวันนี้เล่นแต่ FPSอย่างเดียวเลย หรือว่ามันเป็นสกิลเฉพาะบุคคลหรือป่าว
    ตรงข้ามกะผมเลย เล่นแต่rpg กะ rts fps นี่ซื้อแผ่นมาให้เพื่อนไปหมดเลย เล่นไม่สนุก T^T

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

fall out เล่นแบบไม่คิดมาก ก็อเดิน บู๊มันไปเลย โหะๆ

OverclockZone Member k911's Avatar

อาศัยประสบการณ์สมัยเล่น RPG บนเครื่อง Famicom สมัยนั้นยังเด็กอยู่ เกมตอนนั้นยังเป็น Jap แต่ก็พอมั่วๆ เล่นได้จนเคลียร์ แม้รูปแบบการเล่นจะไม่เหมือนสมัยนี้ แต่แนวทางมันก็คล้ายๆ กัน พอมาเล่น RPG ยุคนี้ ด้วยประสบการณ์ บวกกับ Eng ที่ยังพอเข้าใจมากกว่า Jap ก็ทำให้เกมดูไม่ยากเท่าไร แต่ถ้าถามว่าชอบเกมสไตล์ไหน ก็คงต้องเป็นแอ็คชั่นแนวบู๊อยู่ดี แล้วถ้าเป็น TPS จะดีมากๆ เพราะ FPS เล่นติดๆ กันหลายชั่วโมง เวียนหัวครับ ไปไม่ไหว

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

ผมว่า stalker ยากกว่า fallout กับ massefect พอสมควรนะ ในด้านเกมเพลย์และการดำเนินเนื้อเรื่อง

OverclockZone Member

ผมว่าถ้าใจรัก ลองศึกษาคู่มือการเล่น ก่อนก็ได้ครับ

OverclockZone Member argu's Avatar

ของแบบนี้ต้องลอง แต่ต้องทนช่วงแรกๆให้ผ่านก่อนนะ

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

mass effect ผมมั่วเอาจนจบ
    stalker ผมว่าเล่นยากพอสมควร ภาคแรกก็มั่วจนจบเหมือนกัน แต่ภาคนี้รู้สึกยากกว่าภาคเดิมเยอะเลย
    Flaout3 ยังไม่ได้ลองเลย เกมส์มันเยอะจริงๆ ช่วงนี้
    ไม่รู้จะเล่นเกมส์ไหนก่อน

RPG ก็ต้องใช้ความอดทนครับ

มันจับความร้อนอ่ะ ต้องเล็งนานหน่อย รอให้มันล็อคตัว ตี้ดดดดด แล้วก็ยิง

แต่ถ้าแบบพวกรุ่นเก่าๆ ก็ยิงไปเลยครับ มันไม่ล็อค ยิงไปแล้วก็ปล่อยไปตามมีตามเกิด

แล้วคนบนฮ. มันก็จะตระโกนเองว่า RPG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    RPG ก็ต้องใช้ความอดทนครับ

มันจับความร้อนอ่ะ ต้องเล็งนานหน่อย รอให้มันล็อคตัว ตี้ดดดดด แล้วก็ยิง

แต่ถ้าแบบพวกรุ่นเก่าๆ ก็ยิงไปเลยครับ มันไม่ล็อค ยิงไปแล้วก็ปล่อยไปตามมีตามเกิด

แล้วคนบนฮ. มันก็จะตระโกนเองว่า RPG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mass Effect เน้น FPS เยอะ
    เล่นสนุกดี ไม่ค่อยถูกทิ้งให้งง เพราะเกมเน้นแอ้คชั่นครับ
    แต่อย่าเพิ่งคิดว่า นี่คือ RPG

Fallout 3 นี่อีกอารมณ์เลย มันลึกกว่า วกวนกว่า งงงงกว่า
    เพราะมัน RPG เต็มๆ อ่ะครับ
    เล่นแรกๆ อาจจะทำใจไม่ได้ เซ็งๆเบื่อๆ นั่นแหละใช่เลย RPG ของแท้

ถ้ามีเวลาก็ลองดูครับ สำหรับผม ไม่ผิดหวังทั้งสองเกมเลยครับ
    Last edited by estrellas; 10 Nov 2008 at 23:03:10.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks