Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเครื่องชอบรีสตาร์ท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเครื่องชอบรีสตาร์ท

p35c-ds3r+E2140 เวลาเปิดเกมส์หรือโปรแกรมที่ใหญ่ๆหนักๆ มักจะรีสตาร์ทก่อน จะเป็นเพราะเหตุใดครับ ขอบคุณครับ

เป็นผมนะ ผมจะรื้อแล้วประกอบใหม่หมด โดยเฉพาะแรมต้องขัดตรงผิวทองแดงให้ออกเป็นสีทองขาวเลย
    อาการนี้เครื่องลูกค้าผมเป็นกันบ่อยครับ ผมก็ใช้วิธีรื้อแล้วประกอบใหม่ ขัดแรม+จัดระเบียบในเครื่องใหม่ ให้อากาศมันระบายได้สะดวก
    เท่านี้ก็จบครับ

Comment

ตอนแรกๆมันก็ไม่เป็นครับ ใช้ไป 7-8 เดือน เริ่มมีปัญหา ลองลงโปรแกรมใหม่ก็เหมือนเดิม ขอบคุณมากครับ

Comment

OC หรือเปล้า ถ้าไม่ ลองเช็คความร้อนดู

Comment

oc ไป 3.1 ครับ แต่เคยลองตั้งปกติ ก็ยังเป็นครับ....ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X