Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 3800 ของผมเปิดธรรมดาหรือโหลดบิทมันวิ่งไป 40-43 องศาแล้วอะครับ ผิดปรกติไหมอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ความร้อนระดับนี้จริงๆสบายใจได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ ที่มาช่วยให้ความรู้ครับ ^ ^

Comment

ปกติครับ จริงๆ50-60ก็ยังชิวๆนะ แต่ผมO/C ซิ้งก์เดิมๆFull load ก็แค่45องศาเอง ยังไงลองเปลี่ยนซิลิโคน
        ก่อนแล้วกันครับ

Comment

ตอนนี้ไม่กล้าแกะซิ้งอะครับ ลองบิดตัวล็อคพัดลม มันบิดกลับมาไม่ค่อยได้เลย
          พลาสติกมันบางจังครับ กลัวหัก T T หักแล้วมันเคลมได้ไหมครับเนี่ย

Comment

ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ของผม Athlon 3000+ 2.0GHZ@2.20GHz ปกติก็ประมาณ 40องศา ถ้าหน้าร้อนก็ประมาณ 45องศา ครับ ซิ้งค์เดิมๆเลยครับ

Comment

ถอด CPU ระวังนะครับ ผมใช้ x2 4200+ 939 ถอด แผ่นระบายความร้อนออกมา CPU ดันติดออกมาด้วย นึกว่าขาจะหลุดซะแล้ว ดีนะที่ยังใช้ได้อยู่ ส่วนอุณหภูมิของผม อยู่ที่ 50 ครับ ถ้าใช้งาน 100 % อุณหภูมิห้อง 35

Comment

ผมก็ เป็นคับ ไอ้X2 3800+ มาลงวันแรก ทำเอา HR-01 ผม ตัวพลาสติกที่ใช้ชึดซิ้ง หักเลย
                เวรกรรมแท้ๆ ต้องมานั่ง Mod ตัวล๊อคใหม่อีก ตอนนี้ใช้อยู่ ธรรมดาที่ 31-32 C
                Hr-01+พัดลมเป่าอัด1500RPM+Hood+พัดลมดูดออก 120 1200 RPM ไม่รู้ร้อนไปอ่ะป่าว
                Cpu 65W ที่ 235 ไฟ1.25V ถ้าร้อนไปคงเป็นที่หน้าสัมผัสไม่สนิทอ่ะป่าวเนี่ย

Comment

ถ้าผมซื้อ arctic freezer pro7 มาใช้จะดีไหมครับ
                  ตอนนี้ซิ้งเดิมๆ idle 38-40 ครับผมลองแกะติด แกะติด ใหม่อยู่ 3 รอบแล้วครับ - -'
                  นั่งปาดซิลิโคนกันเพลินไปเลย.....
                  เวลาโหลดบิท อยู่ประมาณ 43-44 องศา
                  เวลาเปิดดูหนังนี่ไป 46-47 แล้วอะครับ
                  ซีพียูเพิ่งทำงานแค่ประมาณ 25-40 % ทำไมมันร้อนแบบนี้อะครับ - -

นี่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมเลยครับซื้อเครื่องมาใหม่ยังไม่ถึง 10 วันเลย
                  ไม่รู้อุณหภูมิมันจะพุ่งไปขนาดไหน นี่ชักจะกลุ้มเหมือนกันอะครับ
                  ของผม x2 3800 เป็นตัว 89w ครับไม่รู้ว่าเกี่ยวไหมครับไฟเยอะเลยร้อน ???

เห็นมีแต่คนบอกว่าเย็นเจี๊ยบ ผมว่า 43-47 มันไม่เจี๊ยบแล้วนะครับ T T
                  ถ้า 31-33 บอกว่าเย็นเจี๊ยบยังโอเค (ตามประสา cpu)

ถามอีกนิดครับ HD ของ WD ตัว sata2 250G เราเปิดโหลดบิทแค่วันละ 12 ชม. มันร้อนอยู่ที่
                  43-45 องศาเลยอะครับ แต่ทำงานเงียบมาก อันนี้ปรกติไหมครับ เพราะข้างหน้าเคสผมมีพัดลมดูดด้วย
                  เลยคิดว่ามันไม่น่าจะร้อนมากขนาดนี้อะครับ หรือว่า WD มันร้อนเป็นปรกติอะครับ เพิ่งเคยใช้ WD ครับ

Comment

เหมือนโกหกแต่เรื่องจริง ตอนนี้ผมหายร้อนแล้วครับ - -'

หาสาเหตุตั้งนานปรากฏว่า พอผมเปลี่ยนมาใช้เคสอลูมิเนียม มันเย็นลงทันตาเห็นเลยครับ
                    อาจเป็นเพราะผมเล่นอยู่ห้องธรรมดาไม่ได้เปิดแอร์ด้วยครับ เคสอลูมิเนียมคงช่วยระบายความร้อน
                    ได้เร็วอะครับ
                    ตอนนี้ cpu อยุ่ที่ 36-40 ส่วน HD นี่เห็นๆ เลยครับจากที่เวลาผมโหลดบิทข้ามคืนร้อนไปถึง 43-45 องศา
                    ตอนนี้อยู่ที่ 35-37 องศาเองครับ ตอนแรกผมยังนั่งคิดอยู่เลยว่า HD ผมเสียหรือเปล่าเพราะไม่เคยใช้
                    HD ของ western digital ตอนนี้พอมันเป็นปรกติ มันเงียบ+เย็นจริงๆ ครับ

ผมเองก็ไม่คิดเหมือนกันว่าพอเปลี่ยนมาใช้เคสอลูมิเนียมมันจะช่วยได้ขนาดนี้อะครับ เหอเหอ

ปล. มิน่าเคสของ Lian-Li มันแพง เออมันก็ดีสมราคามันจริงๆ ตอนผมซื้อมาเปลี่ยนกับอันเดิมยังคิด
                    อยู่เหมือนกันว่าอารมณ์ชั่ววูบหรือเปล่า แต่ของเขาดีจริงๆ ครับ ^^'

Comment

Working...
                    X