overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ปัญหาโลกแตก "อันไหนแรงกว่ากัน??" แล้ว....

OverclockZone Member xBUSTERx's Avatar

Default ปัญหาโลกแตก "อันไหนแรงกว่ากัน??" แล้ว....

หลายครั้งที่มีกระทู้ ถามการเปรียบเทียบของการ์ดจอ สองค่าย สองรุ่น ที่สูสีกัน
    แต่ละกระทู้ก็มีคนมาช่วยตอบให้ แต่ ในเมื่อต่างคนก็ต่างความชอบ แบบนี้
    มันก็เลยยังมีกระทู้แบบนี้ผุดขึ้นมาเรื่อยๆ ไม่จบไม่สิ้น

คราวนี้ ในเมื่อต่างคนต่างตาต่างความชอบ
    แล้ว เราจะรู้ได้ไงว่าเราชอบ ค่ายไหน รุ่นไหน มากกว่ากัน?
    ต้องลองซื้อมาใช้ทั้ง สองตัวเลยหรอ?
    จะมีร้านไหนลงทุน เสียบการ์ดสองตัวที่ว่านี่ โชว์เปรียบเทียบกันหน้าร้านไปเลยมั้ย?
    จะได้รู้ว่าเรา ชอบ แสงสีเงาแบบไหนกว่ากัน?

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

สุดๆครับ

อ่านแล้วขี้เกียจตอบมาก

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เบื่อว่ะ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking

Quote Originally Posted by xBUSTERx View Post
    จะมีร้านไหนลงทุน เสียบการ์ดสองตัวที่ว่านี่ โชว์เปรียบเทียบกันหน้าร้านไปเลยมั้ย?
    จะได้รู้ว่าเรา ชอบ แสงสีเงาแบบไหนกว่ากัน?

อันนี้เป็นแนวคิดที่ดี ที่จะ นำสเปค เครื่อมคอมที่เท่ากัน และรุ่นการ์ดที่ไล่เลี่ยกัน

มาแสดง ทดสอบ ความชัดเจน ของเนื้อสี เพื่อแสดงผลต่อผู้ซื้อ

ดี ๆ ๆ ๆ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

mx200ครับ

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Quote Originally Posted by sc View Post
    mx200ครับ
    sis 6326 ครับ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

Quote Originally Posted by visionnet View Post
    sis 6326 ครับ
    S3 Pro Savage คับ

bandit_m's Avatar
    ต.กู่ อ.ปรางค์กู่ จ.ศรีสะเกษ

555+

ทำไมถึงเรียกว่า "ปัญหาโลกแตก"

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Quote Originally Posted by Auntonio View Post
    S3 Pro Savage คับ

จัด Trident 3d image

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

อืด

OverclockZone Member xBUSTERx's Avatar

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    อันนี้เป็นแนวคิดที่ดี ที่จะ นำสเปค เครื่อมคอมที่เท่ากัน และรุ่นการ์ดที่ไล่เลี่ยกัน

มาแสดง ทดสอบ ความชัดเจน ของเนื้อสี เพื่อแสดงผลต่อผู้ซื้อ

ดี ๆ ๆ ๆ

ใช่มั้ยคับ
    จะมีร้านไหนทำแบบนี้มั้ยนะ

ยกตัวอย่าง รุ่นที่ชอบถูกนำมาเปรียบเทียบกันบ่อยๆ
    HD4850iceq4 turbo กับ GTX9800+
    เอามาเสียบโชว์หน้าร้านเลยว่า เราชอบแสงสี ของตัวไหนมากกว่า
    จะได้ตัดสินใจซื้อ อย่างที่เราชอบได้ถูก

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

+1 วันนึงกระทู้ถามห้องนึง 4-5 กระทู้ ซ้ำๆกัน จนกระทู้จะแตกก่อนโลกอิก

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

ผมว่าแดงนะ 55555555555555555555555

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

Quote Originally Posted by xBUSTERx View Post
    ใช่มั้ยคับ
    จะมีร้านไหนทำแบบนี้มั้ยนะ

ยกตัวอย่าง รุ่นที่ชอบถูกนำมาเปรียบเทียบกันบ่อยๆ
    HD4850iceq4 turbo กับ GTX9800+
    เอามาเสียบโชว์หน้าร้านเลยว่า เราชอบแสงสี ของตัวไหนมากกว่า
    จะได้ตัดสินใจซื้อ อย่างที่เราชอบได้ถูก
    ก้อนั่นอ่ะดิ

ไม่ต้องมานั่งเสีบทั้งร้านเลยหรอออ

OverclockZone Member Kopapa's Avatar

เสียบโชว์ก็เท่านั้นละ แต่ละยี้ห้อก็มีฐาน ลูกค้าอยู่แล้วอะ เทสมา9800GTX+ แรงกว่าคนชอบแดงก็ซื้อ4850อยู่ดี-*-

หมายถึง ตัวที่สูสีกัน ของสองค่าย ที่คนชอบเอามาถามเปรียบเทียบกัน
    เช่น HD4850iceq4 turbo กับ GTX9800+
    หรือ 9600GT กับ 3870 อะไรก็ว่าไป ที่มันสูสีๆ กันหน่อย
    ร้านฮาร์ดแวร์บางร้านก้เล่นอยู่บอร์ดนี้นี่คับ เค้าก้น่าจะรุ้ล่ะว่ารุ่น ไหนมันหาความต่างกันยาก

คุณเห็นกระทู้ ถามว่า HD4850iceq4 turbo กับ GTX9800+ อันไหนแรงกว่ากี่กระทู้แล้วล่ะคับ

ก็เลยคิดว่า น่าจะมีร้านเสียบโชว์เทียบกัน จะได้ไปดูด้วยตาไปเลยว่า ชอบสีแสงค่ายไหนมากกว่า

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

อีกทู้นึงที่ถามกันโคดบ่อย

4670 กับ 9600gso

OverclockZone Member BigLeg's Avatar

ถ้าคุณเปิดร้านขายคอมเอง

คุณจะทำเหรอครับ

ผมจำได้ว่ามีร้านที่ทำแบบนี้คนมายืนมุงดูกัน

แล้วมันก็ไม่ซื้อร้านประจำของมัน - -*

OverclockZone Member Kopapa's Avatar

-*-สาเหตุที่เขาไม่ทำกันเพราะ ส่วนใหญ่คนที่ไปซื้อจะศึกษามาพอสมควร แล้วถ้าร้านทำแบบนี้ ก็จะทำให้คนมุ่งบังหน้าร้านแล้วก็ คงต้องจ้างคนมาเทสให้ดูโดยเฉพาะอะเพราะวันหนึ่งคงจะเทสหลายรอบอะ เพื่อให้ดูกันทั่วถึงอะครับ-*-

หรือไม่ เวลาที่เราจะซื้อจากร้านเค้าเลย ให้เค้าเปิดเปรียบเทียบให้เราตัดสินใจ

ก็ ถ้ามันเป็นไปได้ มันก็จะดีกับคนซื้อมากๆ เลยนะคับ
    ^^

Bookmarks

Bookmarks