Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย 6 pin psu icute ต่อกับ HD 4850 รบกวนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย 6 pin psu icute ต่อกับ HD 4850 รบกวนหน่อยครับ

พอดีผมเพิ่งประกอบเครื่องใหม่เสร็จละแต่ยังไม่กล้าเสียบไฟ เนื่องจากสายต่อไฟเพิ่มของ HD 4850 นี่หละครับ HD 4850 ที่ซื้อมามันแถมสายแปลงไฟ จาก 4 พิน 2 เส้นเข้าเป็น 6 pin หัวเดียว ใครที่ใช้อยุ่คงพอนึกออกนะครับ แล้วก็ psu icute ที่ซื้อมามันมีสาย 6 pin มาให้เลย ตอนแรกผมก็เสียบสายของ icute เข้าไปเลยครับ ไอ้สีเหลืองๆ โดยที่ไม่ได้ใช้ตัวแปลง 4 พินที่มันแถมมากะกล่องการ์ดจอ แต่พอมาส่องดูดีๆ แล้วไอ้ของที่มันแถมให้มากะการ์ดจอหนะ มันมี 6 พินจริงแต่มีสายไฟแค่เข้าแค่ 5 เส้น ช่องตรงกลางมันโบ๋ไปเส้นนึงครับ แต่พอมาดูสายของเจ้า icute แล้วมันมีสายไฟครงทั้ง 6 pin เลย เลยจะถามคนที่ใช้ HD 4850 ว่าเอาไงดีครับ จะเสียบเลยก็กลับแต๊บ ประกัน D... ซะด้วยรบกวนถามหน่อยครับ แบบว่ามือใหม่เพิ่งประกอบเครื่องเองครังแรกครับ

เสียบเลยคับ...

ไม่เป็นไร

Comment

ขอบคุณครับบบบบ

Comment

Working...
      X