คนเล่นคอมมากระวัง!!!!.."โรค CTS (ซ้ำขออภัย)
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: คนเล่นคอมมากระวัง!!!!.."โรค CTS (ซ้ำขออภัย)

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

Default คนเล่นคอมมากระวัง!!!!.."โรค CTS (ซ้ำขออภัย)

เครดิต GoHan-Kung jokergame

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

โอ้ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Lightwave's Avatar

เราจะเป็นรึเปล่าหว่า - -"

OverclockZone Member

แนะนำ อยากบิดผ้าจนแห้งสนิท มันจะทำให้ปลอกอุโมงค์เส้นเอ็นกับเส้นเอ็น เสียดสีกันมาก ทำบ่อยๆๆเกิดอาการอักเสบได้ อยากได้เป็นเลย ผ่าตัด ข้อมือ ต่ำๆ 2 เดือน ถึงจะหายแต่ไม่สนิทเท่าไรเลย เวลาผ่าแค่10-15 นาที
    แต่ เวลานั้นนานๆมากๆเลยครับ ฉีดยาชายังรู้สึกเลยตอนที่หมอเค้าขูดพังผืด อยากกับโดนไฟซ็อต
    มีอาการแล้วไม่หยุดข้อมือนะครับไม่เกิน 2 อาทิตย์ ถ้าไม่รีบไปหาหมอได้ผ่าข้อมือแน่นอน ไม่ต้องรอ6เดือน T_T

อาการผมเริ่มแรก เหมือนปวดเส้นธรรมดา แต่ปวดลึกในข้อมือ เจ็บในจื๊ดๆ ตลอดเวลา ทุกทีกินยาคลายเส้นแล้วก็จะหาย แต่กินแล้ว 4-5 วันไม่หายนะครับ รีบไปหาหมอเลยนะครับ ไม่งั้นได้ผ่าข้อมือเรื่องใหญ่เลยครับ
    Last edited by kitsawat9; 9 Nov 2008 at 19:45:17.

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

Quote Originally Posted by kitsawat9 View Post
    แนะนำ อยากบิดผ้าจนแห้งสนิท มันจะทำให้ปลอกอุโมงค์เส้นเอ็นกับเส้นเอ็น เสียดสีกันมาก ทำบ่อยๆๆเกิดอาการอักเสบได้ อยากได้เป็นเลย ผ่าตัด ข้อมือ ต่ำๆ 2 เดือน ถึงจะหายแต่ไม่สนิทเท่าไรเลย เวลาผ่าแค่10-15 นาที
    แต่ เวลานั้นนานๆมากๆเลยครับ ฉีดยาชายังรู้สึกเลยตอนที่หมอเค้าขูดพังผืด อยากกับโดนไฟซ็อต
    มีอาการแล้วไม่หยุดข้อมือนะครับไม่เกิน 2 อาทิตย์ ถ้าไม่รีบไปหาหมอได้ผ่าข้อมือแน่นอน ไม่ต้องรอ6เดือน T_T

อาการผมเริ่มแรก เหมือนปวดเส้นธรรมดา แต่ปวดลึกในข้อมือ เจ็บในจื๊ดๆ ตลอดเวลา ทุกทีกินยาคลายเส้นแล้วก็จะหาย แต่กินแล้ว 4-5 วันไม่หายนะครับ รีบไปหาหมอเลยนะครับ ไม่งั้นได้ผ่าข้อมือเรื่องใหญ่เลยครับ
    หวาาาา หวาดเสียวว

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

แล้วส่วนใหญ่จะเกิดกับผู้ชายใช่มั้ยครับ

พวกที่ใช้ข้อมือบ่อยๆ

ยิกๆๆๆ

ปล.เสียงคลิ้กเม้าส์เร็วๆนะ อย่าคิด

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ขอบคุณสำหรับข่าว

OverclockZone Member candy's Avatar

โอ้ว ผมเล่นทุกวันเลย จะเป็นไหมเนี้ย เล่นจนตรงขอมือผมมัน ช้ำแล้วอะครับไครเป็นบ้าง

JCOOL's Avatar

รู้สึกว่าใกล้เคียงที่จะเป็นแล้วคับ

OverclockZone Member Pomelo's Avatar
    ร้านเน็ตเลื่อนลอย

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    แล้วส่วนใหญ่จะเกิดกับผู้ชายใช่มั้ยครับ

ยิกๆๆๆ

ปล.เสียงคลิ้กเม้าส์เร็วๆนะ อย่าคิด
    กดยิกๆ ถี่ๆ นี่เล่น H Game บ่อยแน่เลยท่าน ^ ^

OverclockZone Member lovelyarm's Avatar
    ซุ่มอยู่ในห้อง $oC!eTy

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post

ยิกๆๆๆ

ถ้าไม่ติด ปล. มันก้อ 2 แง่ 2 ง่าม นะ ท่าน

หุหุ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by Pomelo View Post
    กดยิกๆ ถี่ๆ นี่เล่น H Game บ่อยแน่เลยท่าน ^ ^
    นั่นสิเกมส์ H มันกดเมาส์ถี่ซะยิ่งกว่า ใช้ปืนกลยิงทีละนัดซะอีก คลิ้กซ้ายรัว ๆ ไม่รู้ตั้งกี่นาที ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ว๊ากกกก

OverclockZone Member YaKuZiA's Avatar
    สมุทรปราการ/พระประแดง

เวร

OverclockZone Member Nuangza's Avatar
    เด็กหอเขียวลาดกระบัง

อืม...ต้องระวังซะแล้ว เปลี่ยนไปใช้จอยเล่นวินนิ่งดีกว่า

OverclockZone Member qbert's Avatar

บึ๋ย...

OverclockZone Member poohchit's Avatar

คนในบอร์ดนี้ไม่ค่อยเป็นหรอกครับเพราะใช้ท่าที่ 7 บ่อยตอนดู หนัง av

เรารอดไป บริหารทุกวัน

หลังตื่นนอน

Quote Originally Posted by abashadaba View Post
    เรารอดไป บริหารทุกวัน

หลังตื่นนอน
    -_- "

OverclockZone Member voravis's Avatar

ผมก็ทำงานหน้าคอมพิวพ์เตอร์ทุกวันนะครับอาการที่บอกไม่เคยเป็นเลยจะเป็นก็แต่ไอ้ปวดหลังนี่แหละเซ็งไม่หายซะทีกลัวเรื้อรัง

OverclockZone Member tanawat01's Avatar

เอ่อแล้วผมล่ะใกล้เคียงยังอะ
    โยกข้อมือขึ้นลงแล้วรู้สึกเจ็บจี๊ดๆอะเป็นทั้ง2ข้างด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks