Announcement

Collapse
No announcement yet.

Brandwidth หมายถึงอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Brandwidth หมายถึงอะไรครับ

Brandwidth หมายถึงอะไรครับ

ความกว้างของรังนกครับ

ล้อเล่นครับ - -

bandwidth ครับ ไม่มีตัว r

มันคือ ความกว้างของช่องทางทางการส่งข้อมูล ยิ่งกว้าง ก็ยิ่งส่งได้มากครับ

Comment

แบนวิดธ์ ----> ถนน
      DATA ----> รถยนต์

ยิ่งถนนมีมากเลน รถยนต์ก็วิ่งได้สะดวก

ไม่รู้จะอธิบายยังไง เล่นยังงี้ก็แล้วกัน

Comment

พี่ aprodise อธิบายได้เข้าใจง่ายดีครับ เห็นภาพดี

Comment

ครับ คือ ช่องทางในการส่งข้อมูล และ ประมวลผล ครับ

Comment

Originally posted by arashi_989 View Post
            ครับ คือ ช่องทางในการส่งข้อมูล และ ประมวลผล ครับ
            โผล่มาจนได้ แต่คราวนี้มีสาระ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ความกว้างของรังนกครับ

ล้อเล่นครับ - -

bandwidth ครับ ไม่มีตัว r

มันคือ ความกว้างของช่องทางทางการส่งข้อมูล ยิ่งกว้าง ก็ยิ่งส่งได้มากครับ

Originally posted by tassapon View Post
              แต่ที่สรุปได้คือ การเล่นเกมส์ ไม่ต่างกันเลย แล้วในบางการทดสอบ dual ยังได้คะแนนน้อยกว่าด้วยซ้ำ

ส่วนการใช้งานทั่วไป ก็ไม่ต่างอีกเช่นเดียวกัน

dual จะไปชนะเอาตอนที่มีการทดสอบ swap file ที่มากๆๆๆ นอกนั้นก็ เท่ากันหมด

***ผมเน้นจำนวนมากกว่า*** ถ้าให้เรียงความสำคัญ ก็จะได้แบบนี้ (ไม่รู้ผมเข้าใจถูกมั้ย)

คือ ขนาด > bus > bandwidth > timing ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

พอดีผมเจอข้อความของท่าน tassapon จึงสงสัยครับว่า
              - bandwidth สามารถเรียกดูค่านี้ได้จากตรงไหนครับ
              - bandwidth สามารถปรับได้ไหมครับ ขึ้นอยู่กับอะไรครับ

Comment

Originally posted by dmsboy View Post
                ขอบคุณทุกท่านครับ

พอดีผมเจอข้อความของท่าน tassapon จึงสงสัยครับว่า
                - bandwidth สามารถเรียกดูค่านี้ได้จากตรงไหนครับ
                - bandwidth สามารถปรับได้ไหมครับ ขึ้นอยู่กับอะไรครับ
                แบนวิดธ์ที่ว่าถ้าเป็นของแรม เท่าที่ผมเห็น ดูได้จากตอนเปิดเครื่องครับ(ไม่รุ้คนอื่นเหมือนผมเปล่า)
                64bit หรือเปล่า ไม่แน่ใจ

อีกวิธี ดูได้จาก โปรแกรม everest ครับ
                รู้สึกว่า single 64 dual 128 ครับผม

ปรับได้หรือไม่ได้ รอท่านอื่นมาตอบดีกว่าแฮะ
                Last edited by aprodise; 5 Feb 2007, 22:55:26. Reason: ..

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/Bandwidth

Comment

bandwidth ปรับไม่ได้ครับ ติดมาตามกำเนิดของ hardware ยกเว้นมีพลังแฝง เช่น dual channal ram อะไรงี้

ดูจากไหน อันนี้ต้อง benchmark กับ sisoft ดูก็ได้ครับ

Comment

เริ่มเข้าใจแล้วครับ...ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

Working...
                      X