Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเดทข่าวเกม 9/11/51

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดทข่าวเกม 9/11/51

PSW gives CoD5 10/10, “Treyarch has toppled Infinity Ward” (PS3/360/Wii/PC)

PSW magazine ให้คะแนน Review เกม Call of Duty: World at War สูงถึง 10/10 เลยทีเดียว

PSW กล่าวว่า Modern Warfare เป็นเกมที่ดีที่สุดในปีที่ผ่านมา และมันก็ยังรักษษตำแหน่งของตัวเอง

ไว้ได้จนกระทั่ง ภาคต่อของ COD ออก...ใช่มันเป็นที่ยอดเยี่ยมมากที่ Treyarch นำจุดดีหลายๆจุดของ

Modern Warfare มาเพิ่มลูกเล่นของตัวเองเข้าไปจน COD5 กลายเป้นเกมที่สุดยอดเอามากๆ

"ใช่ ตอนนี้ Treyarch อยู่เหนือ Infinity Ward"

Enraged Infinty Ward says World At War claims are "bullshit" (News)

รู้สึกว่า Infinty Ward จะออกอาการหัวเสียกับการให้สัมภาษณ์เกินความจริงเกี่ยวกับภาคต่อของ COD

Community Manager Robert Dowling ออกมาโวยผ่าน Blog ของบริษัทเกี่ยวกับ Producer Noah Heller

ว่า "คำแถลงการณ์ของ Noah Heller มันงี่เง่าไร้สาระสิ้นดี และเขาควรจะหยุดพูดได้แล้ว"

จากบทสัมภาษณ์ของ Heller จาก CVG เขากล่าวว่า "อย่างแรกเลย คุณไม่เคยสร้าง COD ภาคก่อนๆ ดังนั้น

คุณไม่ควรจะบอกผมว่า ผมควรจะออกแบบเกมให้เป็นรูปแบบไหน และอย่างที่ 2 คุณนั้นแหละที่ผิด"

Heller และ Dowling มีมุมมองที่ต่างกันเกี่ยวกับปืนไรเฟิลใน COD

"ผมไม่เคยเอาระบบยิงของ World at Warมาเปรียบเทียบ....ผมไม่ได้ไปทำงานกับคุณตรงนั้น....และก็เหมือน

กับคุณที่ไม่ได้มาทำงานกับผม เพราะฉะนั้นหยุดพูดถึงเกมของผมได้แล้ว" นี่เป็นสิ่งที่ Dowling บอกกับ Heller

ที่ให้สัมภาษณ์ว่า ระบบเสียงใน COD4

"คำพูดที่คุณควรจะใช้ในการโปรโมทเกมของคุณ ควรจะเป็นการโปรโมทเกมของคุณเอง ไม่ใช่เอามันไปเปรียบ

เทียบกับเกมอื่นที่ออกมาก่อนหน้านี้ คุณก็บอกไปสิว่ามีอะไรเจ๋งๆในเกมของคุณบ้างอย่าง Nazi Zombies"

นอกจากนี้ Dowling ยังกล่าวอีกว่า "คราวหน้าคุณอยากจะสัมภาษณ์ใครก็สัมภาษณ์ไปเถอะ แต่ขอเป็นผู้ที่อยู่

ในทีมพัฒนาเกมจริงๆของ Treyarch ที่ไม่ใช่ Senior Super Douche Noah Heller จาก Activition เพราะ

หมอนี่มันไม่เคยเล่นเกม รวมทั้งไม่เคยเป็นผู้พัฒนาเกมเลยด้วยซ้ำ"

.....ใจเย็นๆเฮีย ท่าทางจะเคืองใช่เล่นนะเนี่ย เอาเถออะผมรอดู COD6 ของเฮียอยู่นะ ^ ^

Rumor : Gran Turismo 5 Coming Spring 2009? (PS3)

************ รูปใหญ่ครับ ************

บทความเกี่ยวกับ Citroen GT concept car ของ UK’s Car Magazine เล่มล่าสุด และได้มีบทความเกี่ยวกับ

การที่ Kazunori Yamauci ให้สัมภาษณ์ผู้ชนะ GT5 Prologue Middle East Challenge มันทำให้หลายๆคน

ตั้งเป้าว่าตัวเกม GT5 อาจจะออกช่วงฤดูใบไม้ผลิต 2009

Rumor: Mickey Mouse coming to LittleBigPlanet in 2009 (PS3)

มีข่าวลือมาจาก EGM ว่าในปีหน้าจะมี LittleBigPlanet Disney content pack ซึ่งคุณสามารถเล่นเป็น

Mickey Mouse classic ได้

Burnout Paradise Legendary Cars (PS3/360/PC)

ในปีหน้าจะมีการปล่อยรถ The Jansen 88 Special ให้ Download ไปเล่นกัน ซึ่งรถคันนี้จะเป็นคัน

แรกจาก 4 คันที่เราจะทำออกมา

6 Free Movies Coming To PS3 And PS3 (PS3)

มีข่าวลือมาจาก NextGamer ว่า SCEE จะมีการปล่ิอยให้โหลดหนังฟรี 6 เรื่อง โดย 5 เรื่องจากยุโรป และอีก

1 เรื่องจาก แคนาดา แต่มันจะเป้นไปได้จริงรึว่าสิ่งนี้จะเกิดขึ้นใน Playstation Store

Rumor : Dead Rising 2 (News)

************ รูปใหญ่ครับ ************

มีข่าวลือออกมาว่าทีมงาน Blue Castle กำลังพัฒนาเกม Dead Rising 2 อยู่ แต่ขณะนี้ทาง Capcom ยังไม่

ได้ออกมายืนยันที่มาของข่าวดังกล่าว

The Truth Behind Fallout 3: PS3 version looks better (PS3/360/PC)

รูปบนจะเป็นของ 360 รูปล่างจะเป็นของ PS3

Job Post Implies Heavy Rain Won't Arrive Before October '09 (PS3)

Quantic Dreams ออกมายืนยันแน่นอนแล้วว่าหากคุณอยากเล่น Heavy Rain คุณคงต้องรอต่อไปอีกหน่อย

เพราะพวกคุณจะไม่ได้เล่นมันก่อน ตุลา 2009 แน่ๆ ........นานโคตร =____=""

Killzone 2: CG vs realtime (PS3)

Last Remnant (PS3/360)

Battle Fantasia (PS3)

รูปบนจะเป็นของ 360 รูปล่างจะเป็นของ PS3

Need For Speed Undercover (PS3/360/Wii/PC)

Burn Zombie Burn (PS3)

Last Remnant (PS3/360)

Star Ocean 4 (360)

Mortal Kombat vs. DC Universe (PS3/360)

Burn Zombie Burn (PS3)

Dragon Quest IX (DS)

ยังมีรูปอีกเยอะครับ กดไปดูต่อได้เลยครับ เครดิตท่าน Zmile

ขอขอบคุณเพื่อนๆ OCZ ที่สนใจทุกท่านครับ

ขอบคุณครับ

Comment

นึกว่าจะไม่มาซะละ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

โอ้ รอ burnout paradise ลง pc คร้าบบบ น่าเล่นคอดๆ

Comment

COD เอา Infinity Ward มาทำแหละ ดีแล้ววว ~

Comment

โ้อ้...ขอบคุณครับ ^^

Comment

burnout จามาPC แล้วหรอ

Comment

ps3 เริ่มมีเกมส์มาแข่งกับ xbox360 แล้วแฮะ แต่ว่า...เกมส์ดี ๆ มันก็ multi หมดเลยนี่หว่า

Comment

Working...
                  X