Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมที่ห้ามไม่ให้ดาวโหลดหรือเซฟข้อมูลจากเน็ตลงเครื่องบ้างไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมที่ห้ามไม่ให้ดาวโหลดหรือเซฟข้อมูลจากเน็ตลงเครื่องบ้างไหม ครับ

มีโปรแกรมที่ห้ามไม่ให้ดาวโหลดหรือเซฟข้อมูลจากเน็ตลงเครื่องบ้างไหม ครับ
    อยากทราบมาเพราะที่บ้านคนใช้เน็ตหลายคน ติดไวรัสบ่อยมากครับ เอาที่ไม่ใช้พวก Goback ง่ะครับมีบ้างไหม เอาแบบไม่ให้เซฟข้อมูลลงได้เลย ง่ะครับ ท่านผู้รุ้คนไหนมีช่วยอนุเคราะห์ให้ด้วยน่ะครับ ขอขอบคุณมาก ครับ

ที่เคยใช้ก็ Zone Alarm, Wingguard Pro แต่ก็มีอีกหลายตัวครับ รอท่านอื่นออกความเห็นด้วย หลายหัวดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมาก ครับ จะลองเอามาใช้ น่ะครับ

Comment

ลองพวก Firefox ไหมครับ รู้สึกว่าจะตั้งค่าใน browser ได้ครับ

Comment

ใช้ Group Policies สิครับ แบ่ง 2 user อีกคนให้ใช้แบบ Limited แล้วคุณใช้ Admin ตั้ง pass แล้วไปเซ็ต เข้า Run พิมพ์ gpedit.msc แล้วไปเลือกตั้งค่าที่ user configuration กับ computer configuration ลองๆเล่นดูนะครับ หนุกดีออก

Comment

Working...
          X