Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อย พัดลมเป่าชิพเซ็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อย พัดลมเป่าชิพเซ็ต

ผมใช้ DFI LANPARTY DK 790FX-M2RS แล้ว Chipset Northbridge มันร้อนมากๆๆ
    ตอนแรกกะว่าจะซื้อ ซิ้ง ใหม่มาใส่แต่ดูแล้วมันไม่มีตัวไหนใส่ได้เลย
    เลยต้องการซื้อพัดลมมาติด ขนาด 4 เซ็น เอาแบบลมแรงๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆยิ่งดี ถ้าสาย 3 pin ยิ่งดีใหญ่
    ไม่ทราบว่าทีใหนมีขายบ้างครับราคาประมาณเท่าไร หรือว่าใครมีอยู่แล้วไม่ได้ใช้ก็เสนอมานะคับ
    (ขอเน้นนะคับว่าลมแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

บ้านหม้อครับ Delta ตัวละ 40 บาท แรงด้วย แปดพันกว่ารอบเอง

เดินๆหาหน่อยนะ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      บ้านหม้อครับ Delta ตัวละ 40 บาท แรงด้วย แปดพันกว่ารอบเอง

เดินๆหาหน่อยนะ
      อันนี้และแรงดี

Comment

ซิ้งค์ NB ของบอร์ดตัวนี้มันเล็กจริงๆครับ ถ้าจะให้พอดีผมว่าต้องใช้พัดลมขนาด 3 ซม
        ผมเดินบ้านหม้อหาซะหมดแรง เจออยู่แบบเดียว 3 ซม 0.07 แอมป์ หมุนเบาซะจนไม่รู้สึกว่าหมุนอยู่
        ตอนนี้ผมใช้ 8 ซมผูกกับหลังเคสเป่าอยู่ ถ้า 4 ซมกินกระแสสูงๆลมแรงก็จริง แต่เสียงมันจะดังรำคาญหูมาก

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ

Comment

ลองดู 4 เซน สีใส ไฟสีฟ้า 3 พิน ผมได้มาจากร้านเซฟเวร์ พันทิบ 75 บาท สวยดีครับ วิ่ง 5000 กว่ารอบ

Comment

790 ร้อนเป็นธรรมชาติ ถ้าไม่ร้อน จะวิ่งไม่ออกครับ เอาพัดลมเป่า เเล้วลากไม่ขึ้นไม่รู้นะครับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
                790 ร้อนเป็นธรรมชาติ ถ้าไม่ร้อน จะวิ่งไม่ออกครับ เอาพัดลมเป่า เเล้วลากไม่ขึ้นไม่รู้นะครับ
                หืย เด๋วผมต้องลองแบบร้อนๆดูมั่ง

Comment

Originally posted by hash View Post
                  หืย เด๋วผมต้องลองแบบร้อนๆดูมั่ง
                  ไหม้ล่ะวงแตก

Comment

Working...
                  X