Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ความร้อน CPU ขึ้นถึง 113 C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ความร้อน CPU ขึ้นถึง 113 C

ใช้บอร์ด P5Q ครับ cpuE7200
    เปิดมา ความร้อนก็ปกตินะประมาณ 30-32 ประมาณนี้

แต่พอเปิดเครื่อง ทิ้งไว้สัก 2ชั่วโมง ความร้อนขึ้นถึง
    กลายเป็น 113 แล้วค้างอยู่ที่ 113 ตลอดเลยคับ

เปิดดูหลายโปรแกรมแล้ว ก็ขึ้นเท่ากันหมด
    โปรแกรมที่ใช้เปิด pc wizard กับ pc Probe (โปรแกรมมากับเมนบอร์ด)

ลองทั้ง 2 ตัวแล้ว ขึ้นเท่ากันครับ ที่ 113 C ตลอดเลย
    แต่พอรีสตาทเครื่องหใม่ ก็ปกติครับ แล้วประมาณ 2 ชัวโมงเป็นอีกละ

ทำงัยดีหว่า หรือว่าตัววัดความร้อนบอร์ดพัง

แล้วถ้าพังของผม ประกัน SYNNEX เครมแล้ว นานไหมครับจะได้ของ หรือว่าเปลื่อนตัวใหม่ให้เดี๋ยวนั้นเลยครับ

กลุ่มใจมากครับ กลัวเคลมนาน แล้วไม่มีบอร์ดใช้ (มือใหม่ยังไม่เคยเครมของคับ)

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำผมที

เปิดอ่าน 10 คนละ ไม่มีใครตอบผมเลย

Comment

ทาซิลิโคนใหม่เลย
      เอาบางๆที่สุด

Comment

Comment

เข้าไปที่ บอร์ด Cooling ซิ ลองทาซิลิโคน ช่วยได้เยอะครับ

Comment

จาก32C ก็กระโดด ข้ามไป 113 เลย แล้วค้างตลอด จะเกี่ยวกับซิลิโคลนเหรอ คับ

113 นี้ระเบิดได้แล้วมั้ง 555 แต่

ตอนที่ตอบกระทู้นี้ ก็ยังค้างอยู่ที่ 113 เท่าเดิม

Comment

113 ผมว่ามันร้อนมากนะครับ ลองดูว่าซิ้งแนบสนิกกับ cpuรึป่าว ลองถอดแล้วใส่ใหม่ดูอีกที

Comment

ดูที่ตัวซิ้งก่อนท่าน ว่ามันติดตั้งดีหรือไม่

ถ้ามันร้อนขนาดนี้ซิลิโคนมันเดือดแน่นอน ดูว่ามันมีร่องรอยซิลิโดนเดือนหรือเปล่า

ถ้ามีก็ติดซิ้งให้เข้าที่เข้าทาง ถ้าทุกอย่างเป็นปรกติ ความเพี้ยนจะมาจากบอร์ดเจ้าคร้า

Comment

เซนเซอร์เพี้ยนรึเปล่าครับ 113 นี่ทำเครื่องลอยได้เลยนะ 555+

Comment

ถอดซิงค์ออกมา แล้ว ทาซิลิโคลนใหม่
                    แฟลช BIOS
                    เคลม

Comment

มากน่ะ แบบนี้ต้มไข่สุกน่ะเนี้ย

ดูที่ซิงค์ก่อนเป็นอันดับแรก สนิทไม่

Comment

ประกันของsynnexถ้าของมีก็ได้ของเลยคับ (ไม่เกิน10นาที) ถ้าไม่มีก็แล้วแต่คับ

Comment

Originally posted by care it View Post
                          มากน่ะ แบบนี้ต้มไข่สุกน่ะเนี้ย

ดูที่ซิงค์ก่อนเป็นอันดับแรก สนิทไม่
                          ปะๆ กำลังหิวข้าว

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆด้วยนะครับ ลอง แฟลช BIOS ดูแล้ว

หายครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

Working...
                            X