Announcement

Collapse
No announcement yet.

advice อยู่ไหนหรอคับ ผมจะไปบุกมัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• advice อยู่ไหนหรอคับ ผมจะไปบุกมัน

จะไปซื้อ HDD 320Gsata2 อะ -*- มันถูกดี(2800เอง)เเถมประกันตั้งปีนึง อิอิ

อยากได้ Ram Kinston 1G 2700

ไม่รู้แท้เทียมครับนี้ comseven ก็ราคาพอ ๆ กันเลย สงสัยราคาเริ่มตก

Comment

แรม kingston ส่วนใหญ่ของ Advice จะเป็นเทียมครับ

นอกจากจะมีหมายเหตุบอกว่าเป็นของ ingram synex นี้จะแท้

Comment

อย่าไปเชื่อพวกไม่รู้เรื่อง

อย่าไปเชื่อพวกไม่รู้เรื่อง ปลอมยังไง ความเร็ว ก็วิ่งพอ ๆ กัน ถามจริง เคย test ยัง

Comment

ของเทียมบางตัว ลากได้ดีกว่าของแท้ เน้นว่าบางตัวครับ ต้องเสี่ยงดวงเอา เพราะผมก็มี
          แต่เวลาขายของเทียม LT ประกัน advice ราคาหายไป ถือว่าเป็นประกันร้านน่ะ
          ตามกลไกของตลาด ต้องยอมรับให้ได้ ก็เท่านั้น

ฝากดูเคสสวยงามราคาถูกๆ กับ
          ASUS DVD-RW Light Script ด้วยครับ ว่ามีของละเปล่า ประกันอะไร เห็นว่าไม่ถึง 1300.-
          ประกันที่อื่นคนซื้อทั่วไป(ผมเองก็)มองเป็นสากลมากกว่าน่ะครับ อิ อิ
          Last edited by ลุงอ๊อด; 5 Feb 2007, 13:59:51.

Comment

แล้วที่ Comseven นี้แท้เปล่าครับ เห็นราคาพอกันเลย

Comment

เซียร์รังสิตครับ ของเค้าถูกดีจิงๆๆ

Comment

เมื่อวานก็ไปเดินเซียร์มาแล้วนะครับ แต่หาไม่เจอไม่อ่ะ ตกลงมันอยู่ชั้นไหนเหรอ

Comment

Originally posted by Pro View Post
                  อย่าไปเชื่อพวกไม่รู้เรื่อง ปลอมยังไง ความเร็ว ก็วิ่งพอ ๆ กัน ถามจริง เคย test ยัง
                  จอเป็นบลุสกีนแล้วจะซีดนะน้อง เสียตังฟรี

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                    แล้วที่ Comseven นี้แท้เปล่าครับ เห็นราคาพอกันเลย
                    แท้สิท่าน โธ่ บริษัทใหญ่ๆแบบนั้น

Comment

นึกว่าจะบุกไปเผา เพราะ มันทำราคาของมือ2 ป่วน

Comment

ผมก็เคยซื้อแรมจาก Advice นะคับเพราะเห็นว่ามันถูกกว่าชาวบ้านตั้งหลายตังค์ซื้อ Kingston มารู้ที่หลังว่าเป็นของปลอม แบบว่ามันจิ๊ดดดด..!!
                        ใช้มาประมาณ ปีกว่าๆ เสีย (ส่วนตัวไม่เคย OverClock)เค้าแนะนำให้ไปเคลมที่พันธ์ทิพย์ เพราะ Supplier อยู่พันทิพย์ กะว่าจะฉะ กะคนขายของปลอมซะเต็มที่พอไปถึงที่เค้าเห็นของเป็นVoid เค้า เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย เลยงง ทำไรไม่ถูกลืมด่าไปเลย ^^" เพราะว่าเคยเคลมRam ที่เป็น Viod Ingrame ถ้าซื้อไปนานแล้วต้องรอ ประมาณ 15 วัน เลยคิดว่า เออ เว้ย ได้อย่างเสียอย่างเว้ย คอมเราก็ต้องใช้ เร็วทันใจดี เลยบอกกะที่ไปเคลม ว่า ขอบคุณครับ ....... ตอนแรกกะฉะเลยนะเปลี่ยนเป็นคนละอารมณ์เลย

ปล.เล่าสู่กันฟังครับ........บางอย่างได้อย่างมันก็เสียอย่าง ...เอ๊ะ ยังไง??

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
                          จอเป็นบลุสกีนแล้วจะซีดนะน้อง เสียตังฟรี
                          ใช้อยู่นะครับ ไม่ Blue อ่ะนะ แต่เสียบกับ Corsair Blue ไปทีนึง มันคงเข้ากันไม่ได้
                          ลองใช้ซักพักแล้วจะ มาบอกเพิ่มนะครับ

Comment

Working...
                          X