Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอ soken f327มาครับ อยากทราบว่ามันยังเหมือนเดิมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอ soken f327มาครับ อยากทราบว่ามันยังเหมือนเดิมไหม

เจอ soken f327มาครับ อยากทราบว่ามันยังเหมือนเดิมไหม
    คือผมไปเจอมา 1290 บาทครับ แต่ก่อนเคยใช้ตัว 512 mb เป็นชิพ philip ครับ
    ตัวที่เจอมาเป็นตัว 2gb ครับ ไม่ทราบว่ามันยังใช้ชิพเดิมไหมครับ กลัวซื้อมาแล้วมันไม่เหมือนเก่าอ่ะครับ

ต้อง 512 เท่าั้ันั้น รู้สึกจะผิดห้องครับ ห้อง mp3 มี เค้าจะได้ตอบชัวกว่า

Comment

ผิดห้องนะครับ
      Last edited by toon ชาวโลก; 10 Nov 2008, 10:58:54.

Comment

ช่วยตอบครับ F327C และ D (ขนาด 1G และ 2G ตามลำดับ) ใช้ชิป Sigamtel มีคุณภาพดีในระดับหนึ่ง (Ipod Shuffle 1st Gen ก็ใช้ของบริษัทรนี้ถ้าจำไม่ผิดลองหารีวิวเรื่องชิปของคุณ Doggold ในเวปเขียวครับ) เสียงจะสู้รุ่น A และ B ไม่ได้(แต่ตรงนี้ขึ้นอยู่กับผู้ฟังมากกว่า) เมนูใช้งานยากกว่า โดยรวมผมว่าเสียงและคุณภาพดีกว่า MP3 ของจีนแดงครับ

Comment

เพื่งถอยมา3วัน รีวิวสั้นๆล่ะกันครับ ไม่มีรูปนะครับ พอดีกล้องพัง

Soken F-327C เป็นตัวOEMของOPPO D27ใช้ชิพSigmetal STMP3530 เสียงคล้ายๆกับSTMP3520ในพวกตระกูลCreative Movo และTXFMครับ ซึ่งผมมีตัวหลังขนาด256MB ลองเทียบเสียงดูก็คล้ายๆกัน ตัวนี้อาจจะดีกว่านิดๆเพราะความจุมากกว่าทำให้ใส่เพลงบิทเรตสูงกว่าได้

F327b รุ่นCจะต่างกันแค่เป็นสีดำล้วนและจอเป็นOLED สีเขียวฟ้ากับสีส้ม

OPPO D27 สีแดง ตัวF327Cจะเป็นสีดำ

ในกล่องจะมีถ่านอัลคลายGP สายห้อย คู่มือ และหูฟัง น่าจะเป็นMX400 เพราะรูปทรงเหมือนMX400CSที่วางขายกันราคา290 แต่จะต่างกันที่หูที่แถมมาสายไม่เท่ากัน เอาไว้ห้อยคอ ขณะที่MX400CSสายยาวเท่ากัน
          ส่วนอัดเสียงกับวิทยุผมไม่ได้ใช้น่ะครับ

มาที่ข้อดีและข้อเสีย ข้อดีคือราคาถูกแค่690บาทสำหรับ1GB ตัวเครื่องดูแข็งแรงและสวยงามดี หูแถมก็ใช้ได้ ไม่กินไฟมากนัก และไม่ต้องใช้สายต่อUSB
          ส่วนข้อเสีย ในที่เงียบๆจะได้ยินnoiseระหว่างเล่นเพลง และตอนเปลี่ยนเพลงครับ แม้ปรับเสียงเบาสุดจนไม่มีเสียงเพลง noiseนี้ก็ยังอยู่ แต่ถ้ากดหยุดเพลงnoiseจะหายไป ไม่รู้ว่าเป็นทุกเครื่องหรือเปล่านะครับ
          ผมแก้โดยใช้หูฟังที่ปรับเสียงได้ปรับให้เบาลง แล้วเร่งเสียงที่เครื่อง จะไม่ได้ยินNoiseนี้เพราะไม่ได้ดังตามระดับเสียงครับ

สรุปก็สมราคาระดับไม่ถึง1000 เหมาะสำหรับคนชอบMP3ใช่ถ่านและไม่เน้นเรื่องเสียงมากนัก

Comment

Working...
          X