Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 2ตัวนี้ไหน แจ่มก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 2ตัวนี้ไหน แจ่มก่ากัน

GIGABYTE MA790GP DS4H http://www.mdcomputer.co.th/md/catal...ge.php?pID=804

MSI DKA790GX Platinum http://www.mdcomputer.co.th/md/catal...ge.php?pID=843

ราคา 5900 บาท เท่ากัน ตัวไหนน่าเล่นกว่า ชอบ 2ตัวนี้เพราะ สวยดี

แล้วในราคานี้ มีตัวไหนน่าเล่นมั้งไหม

ใช้ก่า 6000+
    4850 HIS

ผมเชีย MSI

Comment

รอฟามเห็นคนอีก..

Comment

MSI คับ ถ้าให้เลือก

Comment

msi มี dip swicth ด้วยอ่ะ 55 2ตัวนี้ผมเอา gigabyte เพราะมันมีที่เสียบไฟ 12v 8pin แค่นั้นแหละ 55

Comment

Originally posted by merlix View Post
            msi มี dip swicth ด้วยอ่ะ 55 2ตัวนี้ผมเอา gigabyte เพราะมันมีที่เสียบไฟ 12v 8pin แค่นั้นแหละ 55

ช่วยอธิบายละเอยีดนิสได้ม่ะครับ ว่าที่คุณบอกมาทั้ง 2บอร์ด มันไว้ทำไรได้บ้าง

Comment

ขุด

Comment

เชียร์ MSI เพราะผมใช้อยู่ครับ ตระกูล Platinum เนี่ย โดยส่วนตัวผมชอบการออกแบบ layout ของตระกูลนี้ แล้วจากที่ผมใช้มา3-4ปีเนี่ยยังไม่เคยมีปัญหาใดๆที่มาจากเมนบอร์ดเลยครับ

Comment

Originally posted by armadillo View Post
                  เชียร์ MSI เพราะผมใช้อยู่ครับ ตระกูล Platinum เนี่ย โดยส่วนตัวผมชอบการออกแบบ layout ของตระกูลนี้ แล้วจากที่ผมใช้มา3-4ปีเนี่ยยังไม่เคยมีปัญหาใดๆที่มาจากเมนบอร์ดเลยครับ
                  รอดูอีกสัก 4-5 ความเห็นจะตัดสินใจซื้อแร้วว

Comment

ถามอีก gigabyte มีเสียบไฟ 12 pin แล้ว psu มีไฟ 12pin กี่หัวอะครับ (Raidmax 530)
                    แล้ว 4850 HIS มานใช้ไฟ กี่ pin เสียบอะครับ

Comment

msi อีกเสียง

Comment

งิงิ msi หมดเรยแหง

Comment

M S I

Comment

Working...
                          X