Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะอัพเกรด CPU แนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะซื้อ Hardware ระวังร้าน ""Diamond COmputer ที่เซียร์รังสิตนะครับ อยู่ชั้น3 ซ้ายมือสุดหน้าห้าง ร้านสีชมพูใกล้ๆ Synnex"" ร้านนี้เอาของปลอมมาขายแล้วไม่รับผิดชอบอารัยเลย "พูดจาก็ไม่ดีบอกตอนคุนซื้อทําไมคุณไม่ดีให้ดีว่าประกันที่ไหนผมไม่ได้บอกให้คุณเลือกหนิ" ขอเตือนเพื่อนๆให้ระวังนะครับ มีปัญหาขึ้นมาจะได้ไม่เสียใจเหมือนผม

Comment

ซีพียูถ้าจะเปลี่ยนเล่น Quad ไปเลยครับ

เมนบอร์ดบางรุ่นมันจะบอกว่าซัพพอร์ตซีพียูไว้ แต่เวลาเอามาใช้จริงๆดันใช้ไม่ได้

ก็ต้องลองอัพเดทไบออสดู วันก่อนคนที่ทำงานผมซื้อ E5200 มาแล้วใส่ไม่ได้
      เลยมาขอแลก E4400 ผมไป หวานเลยพี่น้อง ลากไป 4 ชิลชิล ฮ่าๆๆๆ

Comment

E7200 ....เอามาลาก...คุ้ม...
        แต่ได้ E8400 EO ยิ่งแจ่ม แต่แพงกว่าเกือบ 2000...

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          E7200 ....เอามาลาก...คุ้ม...
          แต่ได้ E8400 EO ยิ่งแจ่ม แต่แพงกว่าเกือบ 2000...
          ถามนิดนะครับ E8400 มัน bus 1333 หรือเปล่าครับ แล้วมันจะใช้กะบอร์ด Asus P5B ได้เหรอครับ เห็นมันรองรับแค่ 1066 หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by kayparker View Post
            ถามนิดนะครับ E8400 มัน bus 1333 หรือเปล่าครับ แล้วมันจะใช้กะบอร์ด Asus P5B ได้เหรอครับ เห็นมันรองรับแค่ 1066 หรือเปล่าครับ
            ไม่มีคนตอบให้ผมเลยเหรอครับ ^^"

Comment

เพิ่งเข้าใจ

Comment

Working...
              X