Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีฟองอากาศเล็กๆในแท้งของทำไงก็ไม่หายสักที คือการของอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีฟองอากาศเล็กๆในแท้งของทำไงก็ไม่หายสักที คือการของอะไรครับ

คือเพิ่งประกอบชุดน้ำแบบเปิดครั้งแรกได้3-4วันแล้ว ตอนนี้เริ่มเห็นอาการแปลก คือมีฟองอากาศเล็กลอยขึ้นมาบนฝาแท้งน้ำเรื่อยๆ แต่หารอยรั่วตรงไหนก็ไม่เจอ อาการนี้คือการของอะไรครับ คือ ชุดน้ำนี่เท่าที่รู้ก็มีแค่รั่วซึม

มีฟองเล็กบนฝาแท้ง ตอนแรกผมเติมน้ำจนเต็มไม่เข้าแล้วไม่ฟองเกาะ ตามสายยางมีฟองอากาศเล็กๆ เกาะเหมือนกันแต่ แค่ตรงสายจาก block กลับเข้ามาแท้งน้ำ สองดูตรงฟิตติ้งก็ไม่เห็นซึ่ม

Last edited by sariora123; 16 Mar 2016, 21:17:57.

ไม่มีใครรู้เลย เหรอ

Comment

Originally posted by sariora123 View Post
      ไม่มีใครรู้เลย เหรอ
      ไม่มีภาพให้ดูเลย เหรอ

Comment

เดียวถ่ายให้ดู

Comment

ของผมก็มีเต็มเลย ^^ แต่พอใช้ไป สักพัก ฟอง มันก็ค่อยๆ หายไปเอง
          2-3 วันมั้งครับ ไม่แน่ใจ เพราะผมไม่ได้สนใจด้วย พอมาดูอีกที่มันหายไปหมดแล้ว

Comment

หม้าน้ำ อลูมิเนียม ขนาด 8 CM ครับ ใช้น้ำกลั่น +น้ำยากันหม้อน้ำเดือด ใส่ในระบบ

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย T_T

Comment

เงียบ แฮะ

Comment

แท็งติดฝาโมใช่ไหมครับ ยังไงก็เป็น

Comment

Originally posted by kotpim449 View Post
                    แท็งติดฝาโมใช่ไหมครับ ยังไงก็เป็น
                    เป็นปั๊มแบบมีแท็งในตัวครับ ไม่ได้มีโมอะไรทั้งสิ้น ขนาด 300 ลิตร /ชม. เช็คดูตาม ฟิตติ้ง clamp เข็มขัด หม้อน้ำ ไม่มีตรงไหนซึม
                    Last edited by sariora123; 18 Mar 2016, 19:36:39.

Comment

ถ่ายนำออกสักนิด เปิดฝาเกลียวออก ไม่ให้นำล้นรันไปเรื่อย เรือยฟองจะหายค่อย ค่อยละลงครับ

Comment

เหมือนจะหายแต่ก็ยังไม่หาย ครับ มีทีล่ะหน่อย จนผมสงสัยแล้วว่า มันแยกน้ำด้วยไฟฟ้าในระบบหรือไง

Comment

Working...
                        X