Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง intel compute stick หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง intel compute stick หน่อยครับ

1.อยากสอบถามหน่อยครับ ว่าตัว intel compute stick ตัว 8.1 กับ window 10 ต่างกันอย่างไร เสปคต่างกันไหม
    2.คิดว่าจะซื้อมาไว้ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ต คุ้มไหมครับ สามรถลงโปรแกรมพวก photoshop ได้ไหมครับ?
    3.เคยใช้พวกแอนดรอยบ็อกแล้วมันไม่ค่อยชอบเท่าไร กะว่าจะซื้อ chromcast เป็นอีกหนึ่งทางเลือกจะดีไหมครับ
    4. compute stick กับ chromcast อันไหนน่าสนกว่ากันครับ ถ้าเอามาดู youtube เล่นเน็ตทั่วๆไป
    ขอขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆท่านขอบคุณมากครับ

มันได้เรื่องความเล็ก แต่กลัวจะหงุดหงิดเวลาใช้งานน่ะสิครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
      มันได้เรื่องความเล็ก แต่กลัวจะหงุดหงิดเวลาใช้งานน่ะสิครับ
      ช้าแบบเอาไม่ได้เลยหรือป่าวครับ หรือพอทำงานได้เบื่องต้นครับ ขอบคุณครับ

Comment

intel compute stick มี cpu ที่ไม่เร็วมาก แต่มันแรงพอดูหนัง hd ได้ (เพราะมีชุดคำสั่งเกี่ยวกับการ decode video หลายตัว)
        มันเหมาะกับเอามาใช้ต่อกับ tv แทน computer ซะมากกว่า

แต่เห็นหลายๆ คนก็เอามาใช้งานจริงจังบ้าง
        แต่มันติดตรงที่ storage 32g + ram 2g นี่แหล่ะ ที่ทำให้ใช้งานหนักๆ ไม่ไหว

* ถ้าใช้งานที่ไม่กิน cpu+ram เยอะ ก็ใช้ได้ทุกอย่างครับ (ps หารุ่นเก่าๆ มาใช้ + เปิดไฟล์ไม่ใหญ่มาก ก็พอได้)

ถ้ายังไม่ได้ซื้อ แนะนำให้หาเครื่องทดสอบก่อนจะตัดสินใจซื้อนะครับ

Comment

มันช้าพอๆกับ Netbook เลยนะ (Netbook นะ ไม่ใช่ Notebook)
          ลองนึกถึงว่าคุณย้อนกลับไปใช้ iPhone 3G ตอนนี้ดูสิ มันสุดจะขัดใจเลยหละ

Comment

ถ้าคุณแค่ เปิดเว็บ เล่น FB (เปิดไม่เกิน 5 แท๊ปนะ)
            ดูหนัง HD ฟังเพลง พิมพ์งาน

แค่นี้ ถือว่า ใช้ได้เลยครับ ไม่หงุดหงิดอะไร

เครื่องเล็กมากๆๆๆๆ ใช้งานสะดวก

แค่คุณมี คียบอร์ดกับเมาไวเลสตัวเล็กๆ อีกชุด
            ไปไหนมาไหนก็เป็ลี่ยน TV เป็น คอมได้เลย ^^

Comment

เทียบกับค่าตัวแล้วประกอบ pc ชุดเล็กๆใด้เลย - - น่าจะออกแบบมาเพื่อความสะดวก

STCK1A32WFCL เริ่มที่ 4990 ( อ้างอิง JIB ) แค่ประกันปีเดียวผมก็เลิกอ่านสเปคมันแล้ว จบ

เพิ่มงบอีกเท่าตัว ( พูดยังกะน้อยๆ ) REVO RL85 น่าจะทำอะไรๆใด้มากกว่า ประกันยาวกว่า 3 เท่า

Comment

Working...
              X