ใช้คอมมาเกือบ15ปีเพิ่งเคยเจอครับ คือผมสั่งแรม DDR3L 1600 8GB 2แผง แกะโน๊ตบุ๊ค(ตัวบางแกะยากมาก)ใส่แรมเข้าไปเสร็จก็ลุยต่ออยู่สัก20นาทีกำลังชื่นชมความอลังการ16GB 555+ อยู่ๆโน๊ตบุ๊คก็แฮ้ง เปิดติดแต่ไปสุดที่หน้าโลโก้วินโด้แล้วเครื่องก็รีเซ็ตออโต้ พอรีเสร็จเข้าหน้าโลโก้คราวนี้ภาพแตก+ค้างไปเลย

อาการแบบนี้อยู่ที่แรมพังหรือเปล่าครับ คือ แรมติดเครือง+แรมซื้อเพิ่มตัวที่1 = เปิดติดปกติ ,แรมติดเครือง+แรมซื้อเพิ่มตัวที่2= เปิดติดแต่จอมืด บางทีภาพแตกยังกะคอม8bit , แรมซื้อเพิ่มตัวที่1+แรมซื้อเพิ่มตัวที่2 = เปิดติดจอมืด, เอาแรมตัวที่2ไปใส่กับโน๊ตบุ๊คตัวอื่นอีก2เครื่อง = เปิดติดขึ้นภาพใช้ไปสักพักบลูสกรีนตลอด

สั่งซื้อออนไลน์ด้วยสิงานเข้าเลย