Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram 4 GB จะมองเห็นเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram 4 GB จะมองเห็นเท่าไหร่

ถ้าผมใส่แรม 4 g แล้วแมคจะมองเห็นหมดเปล่าครับหรือใส่สักเม่าไหร่เครื่องถึงจะลื่นๆ

คือว่าตอนนี้ใส่ 1 g อยู่มันอืดนิดหน่อย

เครื่องรุ่น ?

Comment

คือต้องดูว่า เครื่องที่เราจะอัพแรมนั้น อัพได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ
      ช่วยบอก รุ่นหรือ Spec เครื่องมาหน่อยครับ เผื่อจะช่วยได้มากกว่านี้ ^^

Comment

ของผม macbook ครับ 2.1

Comment

น่าจะใส่ได้นะ

Comment

เห็นครับ รับรองเลย ถ้าไม่แน่ใจเอาไปที่ร้านก่อนได้ครับผมใส่ 4gb bus 800 ครับ เครื่องวิ่งฉิวเลยครับ

Comment

ตัว MacBook 2.1Ghz ใส่ได้สูงสุด 4 GB ครับ จะใส่ Bus 667 หรือ 800 ก็ได้ครับ

Comment

ต้องลองคับ

Comment

ได้ครับฝั้งแมคมองเห็น 4GB ถ้าบูท Window XP เห็น 3GB ครับ

Comment

Originally posted by Tonkus35 View Post
                    ตัว MacBook 2.1Ghz ใส่ได้สูงสุด 4 GB ครับ จะใส่ Bus 667 หรือ 800 ก็ได้ครับ
                    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ใส่800ได้ แต่วิ่งได้แค่667ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                    X