overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9
    OverclockZone Member 3pcomputer's Avatar

Default Acer Veriton X4610G I3 GEN2 2 ตัว 6200 รวมส่ง ขาดแค่ POWER

-----------------------------------------------------------------------------------
    ###############ช่องการติดต่อ #######
    ร้านอยู่หาดใหญ่ครับ แต่ส่งทั่วประเทศ ส่งชัว ไม่มีโกงครับผม ดูประวัติการขายได้ ด้านล่าง
    Tel : 080-5411468 สะดวกรับสาย 9.00- 17.00 แต่ Line และ Pm 24 ชม
    Line Id : nongarpu
    Email : webtips99@hotmail.com
    Website : www.3pcomputer.com
    อยู่หาดใหญ่รับสินค้าเองได้ที่
    ร้านสามพีคอมพิวเตอร์ ร้านอยู่ที่ 253 ซอย 12 ถ รัตนอุทิศ ต หาดใหญ่
    อ หาดใหญ่ จ สงขลา 90110 [โทรมาก่อนจะเข้ามานะครับ]

-----------------------------------------------------------------------------------
    ###############ช่องทางการโอนเงิน #######
    มี SCB KTB ครับ

1. ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ บางกะปิ (กทม)
    ชื่อบัญชี จิรวัฒน์ ปานผอง
    หมายเลขบัญชี 160-233977-0

2. ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา บิ๊กซี หาดใหญ่
    ชื่อบัญชี จิรวัฒน์ ปานผอง
    หมายเลขบัญชี 850-220717-2

3. ธนาคารกรุงไทย ชื่อ จิรวัฒน์ ปานผอง
    หมายเลขบัญชี 911-0-64022-3

อย่าโอนจนกว่าจะยืนยันทาง pm หรือ ทางโทรศัพท์นะครับ ขี้เกียจโอนเงินคืน เสียดายค่าธรรมเนียม ^^

###############ประวัติการขาย OverclockZone#######

ดูประวัติการขาย OCZ ทั้งหมด
    http://www.overclockzone.com/forums/...vBForum_Thread

===> HD 4670 1G DDR3
    ===> ขาย E7500 มีประกัน 3 ตัวถูกๆไปเลย
    ===> VGA CARD หลายตัว
    ===> Gigabyte Super B Power GE-R460-V1 460 วัตต์เต็ม
    ===> จอ LCD LED 30 จอ
    ===> ขาย Creative Sound Blaster 5.1VX ของใหม่ค้างสต็อค
    ===> ขาย TAGAN BZ 700W สภาพดี มีประกัน
    ===> ขาย Creative (SBS A520) ลำโพงเทพ และ Creative Sound Blaster 5.1VX ของใหม่ค้างสต็อค
    ===> ขาย ssd ocz vertex3 120gb ประกันเหลือเกือบ 2 ปี
    ===> ขาย Power Supply หลายอัตรา
    ===> PS (FULL) 730W RAIDMAX ประกัน Advice อีก 2 ปีกว่าๆ
    ===>
    Harddisk NB 2.5" 500G Seagate ของใหม่ ยังไม่เกะซีล 12 ตัว
    ===>
    UPS 1000VA SYSTEM Bull (LCD) ประกัน Adive 06 2015
    ===>
    GT630 'GigaByte' 2GB DDR3 128 BIT (III) PCIe สภาพใหม่มากประกันยาว
    ===>
    Kingston HyperX Genesis DDR3-1600 8GB(4G*2) Dual Channel ขายเป็นคู่
    ===>
    Keyboard Logitec K120+Mouse อย่างละ 9 ตัว สภาพใหม่ๆครับผม
    ===>
    ขาย Power Supply Full Watt หนักเเน่น ใช้งานปกติ หลายตัว มีมาเรื่อยๆครับ
    ===>
    ขาย Intel Core i3-2120 Processor (3M Cache, 3.30 GHz) Malay Socket 1155
    ===>
    ขาย Seagate SV35 2T และ 1T ประกันเหลือครับ

###############ประวัติการขาย ที่เว็บ www.3pcomputer.com #######

ดูประวัติการขายและ feed back จากลูกค้าได้เลย

==================== สินค้าที่เสนอวันนี้จ้า =====================

ขายเหมาเคส Acer Veriton X4610G 2 ตัว 6200 รวมส่ง Kerry Express
    สินค้ามือสองใช้งานปกติทุกอย่าง
    ขาดแค่ Power Supply
    เช็คให้แล้วครับตามรูป
    Acer ตัวเล็ก สเปคดี

Spec
    I3 2120 3.3Ghz
    Ram 2G (1*1)
    DVD RW
    MB 1155
    Harddisk 320G SATA

dang102030's Avatar
    บางบอน พระราม2 โทร 080-5954545 Line:dangzoom

Last edited by dang102030; 6 May 2016 at 18:48:36.
    บางบอน พระราม2 โทร 080-5954545 Line:dangzoom

Last edited by dang102030; 6 May 2016 at 18:48:45.
    OverclockZone Member Omega1120's Avatar

Quote Originally Posted by dang102030 View Post
    ซื้อ cpu i3 3120 ไป7ตัว มีปัญหาส่งคืน1ตัว บูสไม่ขึ้น ลองหลายๆบอร์ดก็เหมือนเดิม แต่เอาตัวอื่นไปใส่บูสได้ปกติ ก็ส่งไปให้เช็คดุ บอกใช้งานได้ปกติ ผมก็บอกว่าถ้าใช้ได้ปกติมีตัวอื่นเปลี่ยนให้ใหมจะได้ไม่เสียเวลา บอกไม่มีของ ซื้อไปพอได้รับของรีบเทส กลัวไม่ทันเพราะประกันให้7วัน ยังไม่ถึง3วันเลย บอกถ้าคืนเงินรับคืน 80% กดราคาโคตรๆ ถ้าส่ง CPU คืนให้ไม่รับประกันให้ เหอะๆ ถ้าของดีจริงจะกลัวทำใมครับ
    ไม่มีใครอยากเสียเวลาส่งไปส่งมาหรอกคุณ ไอที่พูดในไลน์ก็มี หรือจะให้ลงด้วยใหม อ้างไปสารพัดว่าเจ้าโน้นเจ้านี้ส่งมาเยอะ ถ้าไม่ทำอย่างนี้อยู่ไม่ได้ นี่แสดงว่าสินค้ามีปัญหาเยอะนะสิไช่ใหม
    ค่า EMS ตอนสั่งของบอกรวมส่งให้ฟรี พอมาตอนนี้มาหักยอดเฉย แล้วมาบอกโอนให้ครบ แล้วยังมาพูดเหมือนผมไปขอคุณกินอย่างนั้น ค่าโอน25บาทให้ไป ตอนผมโอนผมไม่พูดสักคำ เพื่อนคนใหนอยากได้คำพูดคนนี้ร้านนี้ไลน์มาครับเดวจะส่งให้อ่าน เอาเปรียบลูกค้าเกินไป ขายของซื้อของมานานพึ่งเจอ ไลน์ผม เบอร์โทรผมที่ไอดีมีครับ เสียหรือไม่เสียปัญหามันอยู่ที่ว่าคุณไม่มีเปลี่ยนให้ เปลี่ยนก้เปลี่ยนรุ่นเดิม ไม่ไช่รุ่นอื่น เพราะผมไม่มั่นใจว่าถ้าส่งมาแล้วจะใช้ได้ใหม คุณบอกถ้าส่งมาแล้วไม่ประกันให้นะ ผมถามหน่อยใครอยากจะเสียง ถ้าเอามาเป้นเหมือนเดิมทำไง สินค้ามีปัญหา1ตัว มีแต่จะกดอย่างเดียวประกันก้ยังไม่ถึง7วัน ขายของแบบนี้ ครั้งเดียวก็เกินพอแล้วครับ
    Quote Originally Posted by dang102030 View Post
    ยังดื้ออีก พอเจอตอบอกจำไม่ได้ รู้ใหมที่ผมต้องการเงินคืนเพราะอะไร เพราะคุณบอกถ้าส่งคืนแล้วไม่ประกันให้อีก เพราะผมกลัวคุณ ถ้าคุณส่งมาแล้วผมได้รับใช้ไม่ได้ ผมทำยังไงครับ ทิ้งเลยเหรอ ของซื้อมายังไม่ถึง7วัน จะเปลี่ยนของก็ไม่มี ถ้าคืนของก็จะหัก80% เพื่อนๆใน OCZ มีใครยอมใหมครับแบบนี้ บอกผมก็บอกว่าถ้าส่งคืนมามีประกันให้ ผมจ่ายค่าส่งเอง คุณก็ไม่ประกัน ส่งไปส่งมาเสียเวลา ก็มันเป็นซะอย่างนี้ จะกดกันไปถึงใหน ขนาดโอนเงินคืนมายังไม่ครบเลย หักค่าส่งอีก แถมพูดประชด ค่าโอนให้ไป แล้วจะพูดทำไม ฉลาดแกมโกงชัดๆ ซื้อของก็ไม่ได้ซื้อตัวเดียวซื้อเหมาหมด 1700x7 พอมีปัญหาทำตัวงี่เง่าเจ้าเล่ห์ มีแต่จะเอาอย่างเดียว ถ้ามันไม่เสียไม่มีปัญหาไม่มีใครบ้าที่จะส่งไปหรอก และอีกอย่างยังอยู่ในประกัน นี่แค่7วันยังขนาดนี้ คิดถึงความถูกต้องสิครับ ตายไปจะได้ไปสักกี่บาท อย่างกให้มาก พ่อค้าอย่างคุณผมว่ามีคุณคนเดียวนี่แหละมั้ง อย่าไปเอาคนอื่นมาเปรียบเทียบเลย มีเพื่อนบอกเพื่อน บอกต่อๆกันไป ถ้าเป็นอย่างนี้คุณไม่ต้องไปประกันให้ไครหรอก บอกเขาไปตรงๆเลยจะดีกว่าครับ ถ้ายังไม่เข้าใจในสิ่งที่พูดนี้กรุณากลับไปอ่านใหม่อีกรอบว่าเพราะอะไร สุดท้ายอยากจะถามเพื่อนๆในOCZ สินค้ามีปัญหายังไม่ถึง7วันส่งไปให้เช็ค พอเช็คบอกว่าใช้ได้ แต่ส่งคืนแล้วไม่ประกันให้นะ แล้วถ้าเปลี่ยนไม่มีของ ของหมด แต่ถ้าให้รับคืน รับคืน80% แล้วลูกค้าอย่างผมต้องยอมเขาใหม ไม่ไช่ไม่ลองเทส เทสลอง3บอร์ดก็เงียบ พอเอาตัวอื่นไส่ที่ซื้อมาล๊อตเดียวกันใช้ได้ปกติ
    เจอพ่อค้าแบบนี้หัวเสียสิครับ มีแต่จะเอาลูกเดียว เหอะๆๆ
    เรื่องจริงรึเปล่าครับเนี่ย ถ้าเป็นเรื่องจริงนะ ถือว่าเป็นพ่อค้าที่แย่มากๆเลยอ้ะ ผมคงไม่กล้าซื้อขายด้วยแน่ๆ

Last edited by dang102030; 6 May 2016 at 18:49:04.

เรื่องจริงครับ ถ้าจะเอาคำพูดในไลน์แอดมาครับเดวแคบส่งให้อ่าน Line dangzoom พ่อค้าเห็นแก่ได้แบบนี้เอาให้ไม่มีที่ยืนในสังคมครับ
    OverclockZone Member PUMPKINBIG's Avatar
    ท่าน้ำนนท์-เมืองทองธานี-บางปู

คืนของเสียแล้วหักเงินนี่ไม่ถูกนะ ผมเคยขายจอแล้วมันดันเสียที่ลูกค้าผมยังคืนเต็มจำนวนเลย ทุกวันนี้จอนั้นก็ยังอยู่ไม่กล้าขาย 555

Last edited by dang102030; 6 May 2016 at 18:49:26.
    OverclockZone Member 3pcomputer's Avatar

จบแล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks