Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS DSL-N12E_C1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS DSL-N12E_C1

มีปัญหาชอบ Restart เองมันเกิดจากอะไรครับ Up Firmware เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว

ลอง factory reset ดูหรือยังครับ หรือลองทำ hard reset

วิธีการ Hard Reset 30/30/30 แบบสั้นๆ นะครับ
    1. เสียบปลั๊กไฟเข้าอุปกรณ์ แล้วกดปุ่ม reset 30 วินาที
    2. จากนั้นให้ถอดปลั๊ก แต่ยังกดปุ่ม reset ค้างไว้ต่ออีก 30 วินาที
    3. จากนั้นให้เสียบปลั๊กเข้าไปใหม่ ยังกด reset ค้างไว้ต่ออีก 30 วินาที
    รวมเป็นการทำ Hard Reset 30/30/30 ครับผม

Comment

Originally posted by chelskys View Post
      ลอง factory reset ดูหรือยังครับ หรือลองทำ hard reset

วิธีการ Hard Reset 30/30/30 แบบสั้นๆ นะครับ
      1. เสียบปลั๊กไฟเข้าอุปกรณ์ แล้วกดปุ่ม reset 30 วินาที
      2. จากนั้นให้ถอดปลั๊ก แต่ยังกดปุ่ม reset ค้างไว้ต่ออีก 30 วินาที
      3. จากนั้นให้เสียบปลั๊กเข้าไปใหม่ ยังกด reset ค้างไว้ต่ออีก 30 วินาที
      รวมเป็นการทำ Hard Reset 30/30/30 ครับผม
      เดี๋วลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

เปลี่ยน modem ใหม่เลยครับหายขาดแน่นอน แนะนำเป็นของ D-Link ครับ รุ่น DSL-2877AL AC750 สามารถตั้งเวลา Reboot ตัวเองได้หรือจะเสียบ Aircard 3G/4G เป็น Backup ก็ได้ สินสอดไม่แพง 2พันไม่เกินครับ

Comment

Originally posted by sunsunny View Post
          เปลี่ยน modem ใหม่เลยครับหายขาดแน่นอน แนะนำเป็นของ D-Link ครับ รุ่น DSL-2877AL AC750 สามารถตั้งเวลา Reboot ตัวเองได้หรือจะเสียบ Aircard 3G/4G เป็น Backup ก็ได้ สินสอดไม่แพง 2พันไม่เกินครับ
          [ATTACH=CONFIG]3572417[/ATTACH]
          ซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ !

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
            เดี๋วลองทำดูครับ ขอบคุณมากครับ
            ลองทำแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ

Comment

Originally posted by chelskys View Post
              ลองทำแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
              กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
                กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ
                ส่งเคลมเลยครับ

Comment

ส่งเคลมเลยครับ
                  หรือว่าเป็นเพราะเราใช้เป้นเวลานานๆด้วยหรือเปล่าครับมันเลยหวังดี Restart ให้ แต่ตัวเก่าผมไม่ได้เคน Restart ให้นะครับจะหลุดก็หลุดไปเลยเดี๋วก็ต่อใหม่

Comment

เอางี้ครับ ลอง hard reset 1รอบ แล้ว up fw ล่าสุด แล้ว hard reset อีก 1 รอบ ถ้าไม่หายก็ลองปรึกษากับทาง dealer ดูครับ

Comment

เอางี้ครับ ลอง hard reset 1รอบ แล้ว up fw ล่าสุด แล้ว hard reset อีก 1 รอบ ถ้าไม่หายก็ลองปรึกษากับทาง dealer ดูครับ
                      ลองทำละครับ กำลังลองใช้ไปเรื่อยถ้ายังเป็นอีกคงต้องส่งเคลมละครับ

Comment

Comment

Working...
                        X