Announcement

Collapse
No announcement yet.

I5 4460 เล่นไฟล์ 4k ไม่ไหวเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by THEFOOL View Post
    GM206 รับ HEVC Main10 4: 2 :0 (10b)

NVIDIA Maxwell GM107 / GM108 / GM200 / GM204 Not Available (10b)
    โอเคแยกย้าย

Comment

ส่วน intel

Intel Iris Graphics 6100 เป็น Hybrid HEVC (8b) HEVC (10b)

Intel HD Graphics 4400 / 4600 / 5000 Hybrid HEVC (8b) Not Available HEVC (10b)
      Intel Iris Graphics 5100 Hybrid HEVC (8b) Not Available HEVC (10b)

ถ้าจำไม่ผิด ต้องไปลง วินโดว์10 + ไดวเวอร์ GPU ตัวใหม่ๆของ intel ที่เป็น WDDM 2.0 ด้วย ถึงจะดูได้ รองรับ

Comment

ส่วนแดง รอเจนหน้า พวก การ์ดจอปี 2016 ละมั้ง

Comment

ลองกับ HD 530 ครับ

HEVC 10 bit Hardware ไปไม่รอด

เล่นได้แต่ไฟล์นี้ ไฟล์ CLC เล่นไม่ได้ซะงั้น

ป.ล. ลองทดสอบแค่แป๊บๆ อาจจะยัง set อะไรไม่ลงตัว

Comment

GM206 = GTX960 ????

Comment

ขอบคุณสำหรับลิงค์แนะนำครับ ไปดูมาแล้วสรุปว่า
              เครื่องผมi5 6500 HD 530 ไม่มีการ์ดจอแยกครับ เนื่องด้วยยังไม่มีตังซื้อ555 ใช้โปรแกรมportplayerดูครับ สรุปว่า
              1.เล่นได้ทั้ง2ไฟล์ครับ แต่ไฟล์ CLC เจอปัญหานิดหน่อย ไม่แน่ใจเพราะผมกำลังโหลดเกมในสตีมด้วยหรือเปล่าครับ อาการคือช่วง1นาทีสุดท้ายก่อนจะจบเพลงครับ บางครั้งจะเจออาการเสียงกระตุกครับ
              แต่ภาพปรกติครับ กระตุกแต่เสียง บางครั้งเปิดก็ปรกติครับ แต่สรุปว่าดูได้ปรกติทั้ง2ไฟล์ครับ โปรแกรมใช้แบบเดิมๆครับ ปรับแค่สัดส่วนภาพครับ เช็คcpuแล้วมันกินไป80-87%

Comment

Originally posted by osxp View Post
                i5 6600k@4.4GHz ใช้ CPU ถอด ก็ดูได้ลื่นๆครับ

ลองไฟล์นี้ก็ได้ ซูมเข้าซูมออกทั้งคลิป ทดสอบความลื่นได้ดีเลย 555

https://mega.nz/#!FIV3nJKR!RDnzNMwRA...O8EwAm8J7RMIis

ขอถามหน่อยครับ คือมันเปิดตรงไหนให้ข้อมูลขึ้นครับ อาจเป็นคำถามพื้นๆนะ แต่ปรกติผมไม่ค่อยปรับอะไรนอกจากสัดส่วนภาพครับ เลยสงสัยเปิดตรงไหนหว่า

Comment

รอให้มีซอร์ฟแวร์รองรับ
                  ถอดได้แบบ Hybrid ก็ยังดี
                  ตอนนี้ก็เล่นแบบ 8 Bit ทั่วไป ไปก่อน
                  4K HEVC 10-Bit หนังจริง ผมว่ามีน้อย นอกจากไฟล์เทส

Comment

Originally posted by bigtoro1 View Post
                    ขอถามหน่อยครับ คือมันเปิดตรงไหนให้ข้อมูลขึ้นครับ อาจเป็นคำถามพื้นๆนะ แต่ปรกติผมไม่ค่อยปรับอะไรนอกจากสัดส่วนภาพครับ เลยสงสัยเปิดตรงไหนหว่า
                    กดปุ่ม Tab ที่ keyboard ครับ

CPU ก็คงกินประมาณนั้น อย่าลืมว่าของผม 6600k@4.40GHz

ถ้าจะสลับใช้ Hardware / Software ถอดรหัส ก็คลิกตรง H/W S/W ตรงด้านล่างครับ
                    Last edited by osxp; 21 Mar 2016, 14:06:47.

Comment

Originally posted by osxp View Post
                      กดปุ่ม Tab ที่ keyboard ครับ

CPU ก็คงกินประมาณนั้น อย่าลืมว่าของผม 6600k@4.40GHz

ถ้าจะสลับใช้ Hardware / Software ถอดรหัส ก็คลิกตรง H/W S/W ตรงด้านล่างครับ
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                        HDR on Radeon Graphics in 2016 เตรียมพบ CGN ใหม่ ปี 2016 ของ AMD Gaming,Photos,Movies

http://www.anandtech.com/show/9836/a...tech-roadmap/3
                        AMD รอ เจนใหม่ครับ

ถ้าเจนเก่าแนะนำ Fury ดู 4K HEVC .265 ได้

หรือ R9 380 4 GB ได้แค่ 4K .264

ที่เหลือ รุ่นอื่นๆ CGN 1.0 นี่ 4K ไม่ได้ ไม่รองรับ ได้แค่ธรรมดา .264 ตามปรกติเท่านั้น ถ้าจำไม่ผิด

Comment

ดูหนัง 4k บนจอ 1080 p ต่างกันดูจากหน้าจอรองรับ 4k มากแค่ไหนครับ

Comment

เข้ามาอ่านหน่อย ครับโอ้วนี่ ขนาดไม่ถึงขั้น h 265

ตัว 10 บิต เปิดกะมือถือ สแนปดราก้อน 810 ตายเขียด เลย 5555
                            Last edited by micronz; 23 Apr 2016, 23:31:06.

Comment

4k เก้ๆในyoutube นี้ compute stick ยังดูได้เลยครับ
                              http://siamcrewreview.blogspot.com/2...stick-you.html

Comment

ลองดูครับ

4k HEVC 60fps

https://docs.google.com/uc?id=0B996h...xport=download
                                ผมก็เล่นได้ปกตินะ ลื่นดีออก

Comment

Working...
                                X