Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ TRUE 2M แต่ดาวน์โหลดไฟล์ทอเรนท์ได้ความเร็วที่ 0.1-17KB/Sเท่านั้น ผิดปกติหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ TRUE 2M แต่ดาวน์โหลดไฟล์ทอเรนท์ได้ความเร็วที่ 0.1-17KB/Sเท่านั้น ผิดปกติหรือไม่

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ส่วนใหญ่ดาวน์โหลดไฟล์ทอเรนท์ ได้ที่ความเร็ว 0.1-3 KB/S เท่านั้น เคยทำได้ที่ 40KB/S แต่
    ทำได้นานเพียงแค่กระพริบตาเท่านั้น..กระพริบตา 2 ทีครับ จากนั้น ความเร็วก็ตกลงมาเหลือ
    อยู่ระหว่าง 0.1-17 kb/s หลังจากนั้น ก็ไม่เคยเห็น 40KB/S อีกเลย
    ผมใช้เราเตอร์ยี่ห้อ 3COM
    ที่พักอยู่แถว สุทธิสาร ครับ
    อย่างนี้ผิดปกติหรือไม่ครับ ถ้าใช่ เพราะสาเหตุใด และจะแก้ไขได้อย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

1m ยังได้ 120KB/s เลย

Comment

ปกติ 2เมกจะได้ประมาณ 220 นะครับ
      ท่านโหลดบิทต้องดูด้วยนะว่ามีคนปล่อยหรือเปล่าครับ
      หรือถ้าอยากรู้ว่าโหลดได้เต็มที่เท่าไหร่
      http://speedtest.adslthailand.com/

Comment

ของผมก็แหม่งๆเหมือนกัน 2วันก่อนใช้ XP โหลดบิทต่างประเทศยังได้ความเร็วเต็ม bandwidth แต่พอลงวินโดวใหม่กลายเป็นโหลดของ ตปท เหลือ 0.1-20 kb/s เซ็งเป็ดเลย

Comment

ไม่ต้องตกใจ ถ้าโหลดบิทต่างประเทศจะเป็นครับ ความเร็วแล้วแต่ช่วงคนปล่อยด้วย ลองโหลดตามบิทไทยดูซิครับ ยิ่งไฟไหนขึ้นโค ด้วยแล้ว 200Kb/s ขึ้นครับ

Comment

1.จำนวนคน seed ครับ
            2.สัญญาณมาครบรึเปล่า

ลองไปเชคความเร็วตามที่ท่าน pukderach โพสดูครับว่าได้เท่าไหร่

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาชี้แนะ
              เดี๋ยวกลับบ้านพักแล้ว จะลองทดสอบดูครับ
              ได้ผลเป็นอย่างไร หรือถ้ายังน่าสงสัยในปัญหาต่อ
              จะขอรบกวนคำชี้แนะเพิ่มเติมอีกนะครับ

Comment

ถ้าให้ดี forward port ให้ router ด้วยก็ดีนะให้ connectable เป็น Yes ครับ

Comment

Working...
                X