overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34
    OverclockZone Member alcoholnaj's Avatar

Default ซื้อขายกับ User Pton8855 ระวังกันด้วยนะครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B9%E0%B8%81
    พ่อค้าแจ้งว่า มีประกันถึง พ.ย.59 แต่พอซื้อขายกันเสร็จผมกลับมาเช็คประกัน ปรากฏว่าหมดแล้ว
    อาจเป็นเพราะผมซื้อขายมานานเลยไม่ได้ใส่ใจ แต่พอติดต่อไปพ่อค้าบอกขอหาใบเสร็จก่อน
    ผมรอตั้งแต่วันที่ 7 จนวันนี้วันที่ 14 ไม่อ่านไลน์ไม่รับโทรศัพท์ ยังไงระวัง User นี้ไว้ด้วยนะครับ
    หรือพ่อค้าคนดังกล่าว ติดธุระยังไงติดต่อกลับได้ ผมจะมาปิดกระทู้ให้ ผมไม่ได้กล่าวหาลอยๆนะครับ ถ้าใครอยากเห็นหลักฐานเดี๋ยวจะลงให้ดู
    แย่นะครับ เจอคนแบบนี้ ขับรถก้อแพงยังโกงกันได้

OverclockZone Member alcoholnaj's Avatar

พรุ่งนี้เดี๋ยวลง ข้อความไลน์ให้อ่านกันเล่นๆ เห็นเจ้าของกระทู้ไป Edit กระทู้เป็นประกันน่าจะหมด เห็นแล้วน่าแล้วน่าเกลียดมากครับ แฉเลยแล้วกัน
    พรุ่งนี้เจอกันครับเพื่อนๆ

tumtumllll's Avatar
    RMUTP พระนครเหนือ

ไปดูมาบอกประกันหมดแล้ว รอตามเรื่องนะครับ

OverclockZone Member cook's Avatar
    หม้อห้อม ไม้สัก ถิ่นรักพระลอ ช่อแฮศรีเมือง ลือเลื่องแพะเมืองผี

ช่วยดัน

OverclockZone Member

ผมไม่เข้าข้างใครหรอกนะครับ ไม่รู้จักสักท่านเลย
    จะบอกว่าผมเคยซื้อ Notebook มายี่ห้อนึงไม่ระบุแล้วกันว่ายี่ห้ออะไร มันมีตัวอักษร 4 ตัวคือ DELX และอีกตัวนึงผมไม่บอกนะครับ ไปเดาตัว X เอาเอง แห่ะๆ
    เข้าประเด็น คือผมไปซื้อมาจากร้านดังร้านนึง มีรูปกล้วยด้วย เดาไม่ถูกกันล่ะสิ เป็นของใหม่เลย
    พอเอาไปเช็คประกันหลังซื้อมาเลยมันแจ้งในเว็บว่าเหลือีก 6 เดือน เจออย่างนี้เซ็งสิครับ
    ต่อสายตรงที่ศูนย์เลย ซึ่งพนักงานแจ้งว่าประกันเครื่องจะยึดตามเว็บเป็นหลัก ยกเว้นมีใบสร็จยืนยันวันซื้อ
    จึงสามารถยึดวันตามวันที่ซื้อได้ครับ ปล.ผมเซ็งมากเลยพอเอากล่องมาดูพบว่าเครื่องมันผลิตมาเป็นปีแล้ว พึ่งออกมาขายทำให้ประกันมันเดินตามวันที่ผลิต อันนี้ลองคุยกับตนขายดูนะครับ ถ้ามีใบเสร็จน่าจะใช้ยึดตามวันที่ซื้อจริงๆได้ครับ

เป็นความไม่ละเอียดของผมเองครับที่เช็คแค่เครื่อง โทรคุยกับคนขายเค้าบอกหมดตอนไหนก้อตอนนั้น ขอแค่เหลือประกันก้อใช้แบบอุ่นใจ
    ซื้อของตอนรีบๆ ไม่ดีเลยครับ ติดต่อไปไม่รับ ไลน์ไปไม่อ่าน ไม่มีความรับผิดชอบครับ ขับรถ ฮอนด้าซีวิค รุ่นใหม่สีขาว ทะเบียนจำไม่ได้
    ใครซื้อของกับพี่แกฝากถามความรับผิดชอบด้วยแล้วกันครับ โตๆกันแล้ว หากินบนความทุกข์ของคนอื่น คงจะเจริญฮวบๆ

Up หน่อยเอาไว้ซักพัก คนไทยลืมง่าย

OverclockZone Member sharnon's Avatar
    ดอนเมือง กรุงเทพฯ เบอร์ 0819140812 ID LINE : sharnon_24

คนขายก็แย่นะ ประกันหมดหรือไม่หมดก็ควรบอกกันตามตรงเลยนะครับ
    แล้วไปแก้ในกระทู้ว่าประกันหมดแล้วยิ่งแย่เข้าไปกันใหญ่ ควรจะมาเคลียร์ด้วยนะครับ

"ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน"ครับ ... คนฉลาด(จริง)จะรู้ว่าควรเลือกแบบไหนที่ให้ผลระยะยาวที่ดีกับตนเองครับ

เห็นขายอยู่ในเว็บ pdamobiz.com ผมว่าจะไปเตือนเพื่อนๆในนั้นด้วย เห็นว่าขายของหลายอย่างอยู่เหมือนกัน

เกือบคะ ดูๆอยุ่เหมือนกันน่าจะลงเบอร์ธทรไว้ด้วยคะเวลา search หาเบอร์จะได้มีประวัติ

มีครับ ลงให้เลยแล้วกัน
    หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 081 822 8012 / Line id : ptonmooh
    บางนา ศรีนครินทร์ พระราม๒ bts แบริ่ง

อัพไว้ ให้ระวัง

อัพไว้กันลืม

offrider's Avatar

Quote Originally Posted by phoenixeo View Post
    ผมไม่เข้าข้างใครหรอกนะครับ ไม่รู้จักสักท่านเลย
    จะบอกว่าผมเคยซื้อ Notebook มายี่ห้อนึงไม่ระบุแล้วกันว่ายี่ห้ออะไร มันมีตัวอักษร 4 ตัวคือ DELX และอีกตัวนึงผมไม่บอกนะครับ ไปเดาตัว X เอาเอง แห่ะๆ
    เข้าประเด็น คือผมไปซื้อมาจากร้านดังร้านนึง มีรูปกล้วยด้วย เดาไม่ถูกกันล่ะสิ เป็นของใหม่เลย
    พอเอาไปเช็คประกันหลังซื้อมาเลยมันแจ้งในเว็บว่าเหลือีก 6 เดือน เจออย่างนี้เซ็งสิครับ
    ต่อสายตรงที่ศูนย์เลย ซึ่งพนักงานแจ้งว่าประกันเครื่องจะยึดตามเว็บเป็นหลัก ยกเว้นมีใบสร็จยืนยันวันซื้อ
    จึงสามารถยึดวันตามวันที่ซื้อได้ครับ ปล.ผมเซ็งมากเลยพอเอากล่องมาดูพบว่าเครื่องมันผลิตมาเป็นปีแล้ว พึ่งออกมาขายทำให้ประกันมันเดินตามวันที่ผลิต อันนี้ลองคุยกับตนขายดูนะครับ ถ้ามีใบเสร็จน่าจะใช้ยึดตามวันที่ซื้อจริงๆได้ครับ
    ส่วนใหญ่จะประมาณนี้ครับของค้างสต๊อกไว้นาน แต่ ประกันมันเดินไปแล้วตั้งแต่ออกจากฝ่ายขายของผู้ผลิต จนถึงผู้แทนจำหน่าย แล้วผู้แทนจำหน่ายก็เอามาขายให้เจ้าต่างๆ ก็เดินมาละแต่ระยะเวลาจะมากจะน้อยก็ตามรุ่นที่ผลิต และปีผลิต ถ้าของเก่าเก็บค้างสต๊อก น่าจะหายไปเยอะเลยส่วนใหญ่เอามาขายลดราคาครับถ้า เรารับได้ในราคากับระยะเวลาที่จะประกันน่าจะสมเหตุผลกันนะครับ ไม่ใช่ราคาเท่ากับของออกใหม่ไม่กี่วัน แต่ประกันหายไปเกือบปีนี่คงไม่ใช่ละ

คนขายมีหน้าที่อย่างเดียว ไม่นึกถึงคนซื้อ ไร้ความรับผิดชอบ
    ถือว่าซวยไปครับ ซื้อขายมานานเพิ่งเคยโดน

อัพหน่อยเดี๋ยวลืมกัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks