Announcement

Collapse
No announcement yet.

WRT54GL สัญญาณผมหายไปไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WRT54GL สัญญาณผมหายไปไหน

คือผมใช้ WRT54GL อัพเฟิมแวร์ DD-wrt
    แล้วเปลี่ยนเสาเป็นเสา indoor linksys 7db
    ปรับแรงส่งเป็น 200 mW
    แต่ทำไม ความแรงของสัญญาณไม่สูงขึ้นเลย
    เครื่องที่รับได้ 2 ขีด ก็ 2 ขีดเท่าเดิม 1 ขีด ก็ 1 ขีดเท่าเดิม
    มีค่าเท่ากับใช้เสาเดิมๆ ที่มีมากับเครื่อง
    เครื่องผมก็เพิ่งเคลมมา ผมจะมีวิธีเช็คยังไงได้บ้างครับ ว่าเครื่องบกพร่องรึเปล่า

ลองเสาเดิมแต่
    ครั้งแรก ปรับแรงส่งปกติ(70mW)
    ครั้งที่2 ปรับแรงส่ง 200mW ดูครับ
    เช็คก่อน ว่าเครื่องปกติมั้ย

แล้วค่อยลองเปลี่ยนเสา

Comment

ลองแล้ว ครับ

ไม่ต่างเลยอ่ะครับ ไม่ว่าจะปรับ หรือไม่ปรับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมพวกแฮ็ค wireless เช่น wireless mon
        เทสสัญญาณดูครับ
        ผมเคยเปลี่ยนจาก 2 dbi เป็น 5 dbi ก็ 2 ขีดเท่าเดิม
        แต่จาก -80 มาเหลือ -65 ดีขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อย
        หรือของท่านถ้าปรับแรงส่งแล้วเท่าเดิม
        ควรเช็คที่ตัว ap แล้วครับ

Comment

เสา 7 dB ราคาเท่าไรคับ

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
            เสา 7 dB ราคาเท่าไรคับ
            ประมาณ 700 - 900 บาทครับ

Comment

Working...
            X