Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ 2เครื่อง 1จอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ remote desktop เอาน่ะ

Comment

portไหนมันดีกว่ากัน ฮะ dvi กับ d-sub

Comment

Originally posted by hk2022 View Post
        portไหนมันดีกว่ากัน ฮะ dvi กับ d-sub
        DVI=Digital
        D-Sub=Analog

Comment

แล้วมันมีแบบครึ่งจอมั้ยอ่าครับ

ครึ่งจอเป็นเครื่องนึง

อีกครึ่งเป็นเครื่องนึง

แล้วก็กดสลับได้แต่เราก็

เห็นการทำงานของอีกเครื่องอยู่

อะไรประมาณนี่มีมั้ยอ่าครับ

Comment

ผมก็ทำอยู่เหมือนกันครับ 1จอ ต่อ 2 เครื่อง ใช้วิธีสลับ port เอา

Comment

Originally posted by james19 View Post
              แล้วมันมีแบบครึ่งจอมั้ยอ่าครับ

ครึ่งจอเป็นเครื่องนึง

อีกครึ่งเป็นเครื่องนึง

แล้วก็กดสลับได้แต่เราก็

เห็นการทำงานของอีกเครื่องอยู่

อะไรประมาณนี่มีมั้ยอ่าครับ
              DELL 2408WFP ทำได้ครับ

แต่ถ้าจะเอาสลับไปสลับมา จอที่มันมีปุ่มเลือก input source สามารถสลับได้หมด โดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์ช่วยครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมาก ฮะ

Comment

จะว่าไป รีโมท เดสทอป มันก็เข้าท่าเหมือนกันหนิหว่า

ไหง ไม่เคยคิดจะใช้ มั่วแต่มา เปิดอีกจอ crt ซะด้วย เปลืองไฟๆๆๆ น่ะแบบนี โลกร้อน

Comment

แล้ว รีโมท เดสทอป เนี่ย ทำยังไง ฮะ

Comment

Originally posted by ChocoBaby View Post
                      ผมใช้ remote desktop เอาน่ะ
                      ถูกต้องที่สุด ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มด้วย

Comment

KVM ยี่ห้อ Aten ดีสุดๆ

Comment

KVM ยี่ห้อ Aten ดีสุดๆ

Comment

Originally posted by kupong View Post
                            ถูกต้องที่สุด ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มด้วย
                            แล้วมันทำยังไงหรือ ฮะ

Comment

ที่ผมใช้อยู่ ..... ใช้โปรแกรม VNC ครับ หา Download ได้จาก net เป็น Freeware ลงที่เครื่อง Load Bit เป็นแบบ server และลงเครื่องที่ใช้สำหรับ Remote เข้าแบบ client ..... โปรแกรมเดียวเลือกลงได้ 2 แบบ หรือจะลงทั้ง 2 เครื่องเป็นแบบ Server ก็ได้

ใช้หลักการณ์แบบเดียวกับ Remote Desktop ของ Windows ในแบบ Admin (มั๊ง ถ้าจำไม่ผิด) แต่ตัวนี้จะดีกว่าของ Windows ตรงที่เวลาเราทำงานเสร็จแล้วปิดหน้าต่าง VNC เครื่องที่เรา Remote เข้าจะยังทำงานต่อ แต่ถ้าเป็น Remote Desktop ของ Windows พอเราปิด Remote จะเหมือน Logoff .... Process ไหนที่ไม่ได้ Register แบบ Service จะไม่ทำงานครับ

ที่สำคัญ ... ฟรี ครับ

Comment

Working...
                              X