Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังเลือก Power supply:Enermax,ICute,Tagan ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังเลือก Power supply:Enermax,ICute,Tagan ?

สวัสดีครับ

ผมกำลังเลือกอยู่ว่า จะใช้ตัวไหนดีระหว่าง 3 ตัวนี้

Enermax
    ICute
    Tagan
    (ได้ยินมาว่า Silver Stone ก็โอเค)

คอมที่ใช้ก็ ธรรมดาๆครับ กะลังจะมายำใหม่

asus p4p800se socket478 cpu 2.8 G
    ram 512 1ตัว 256 2ตัว
    การ์ดจอ geforce fx 5200
    (เก่าแล้วล่ะ แต่กำลังเลือกตัวใหม่เพื่อรองรับกับ Powerตัวใหม่ น่าจะเป็น 8800 GT)
    Drive: cd liteon
    Froppy a: ถอดบ้างเสียบบ้าง
    Hd: 2 ลูก sata 80 G

ใช้พัดลมTyphoonเป่า cpu อยุ่
    พัดลมเล็กหน้าHd 2ตัว หลังอีก1ตัว

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่าตัวไหนน่าจะเหมาะ?
    ขนาดSpec ของผมใช้ Wattเท่าไหร่?
    ถ้าเลือกตัว Watt แรงๆจะใช้ไฟเกินกำลังไปมั้ย?

ใช้งานก็ เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมกลางๆ-หนัก พวก call of duty, need for speed

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ
    Attached Files

ถ้าช่วงนี้ก็ต้องเป็น PSU ของ Icute ครับ 650W 2,000กว่าๆ

Comment

อันนั้นก็เล็งๆไว้อะครับ ตาม Link

http://overclockzone.com/tor_za/year...UM_PRO_Series/

แต่ ทำไมต้องช่วงนี้ด้วยอะแล้วถ้าช่วงหน้าจะเป็นยังงัยน้า หรือว่าจะฮิตแค่ช่วงนี้?

Comment

ช่วงนี้ดูแล้ว iCute คุ้มสุดแล้ว

Comment

มีแต่คนเชียร์ icute แฮะ ฮ่ะๆๆ ใจเริ่มโอนเอียงให้ละ 5555+

รอดูว่าจะมีใครเชียร์รุ่นอื่นอีก ...

Comment

ICute อีกเสียงครับ เป็นพาเวอร์ ที่มีเทคโนโลยี่ใหม่ ครับ และก็ มันจ่ายกระแสได้แรง สม ราคาเลยครับ

Comment

จ่ายแรง แล้ว หมายความว่า กินไฟมากขึ้น ใช่มั้ยครับ?
              แล้วมันจะร้อนมากมั้ย? หมายถึงถ้าเปิดนานๆอะครับ
              ตัวกล่องจะร้อนมั้ย แล้วจะเพิ่มอุณหภูมิภายในห้องด้วยรึป่าว แต่นอนเปิดแอร์นะ
              พอดีคอมอยุ่ในห้อง ชอบเปิดคอมค้างไว้ทั้งคืนแล้วก้อนอน อะ 555+

Comment

Working...
              X