Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอดบริการของ LG Service

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดบริการของ LG Service

ใครเคยโดนแบบผมมั่งครับ?

[ซวยที่ 1]
    เรื่องมีอยู่ว่า หน้าจอ LG 19" ผมมีปัญหาไฟไม่เข้า โทรไปถาม คอลเซ็นเตอร์ เค้าก็แนะนำให้ไปที่ เซียร์รังสิต มันเป็นวันอาทิตย์ก็เลยถามว่า มันเปิดไหม ทางศูนย์ก็ตอบด้วยความมั่นใจ(รึป่าว)ว่า "เปิดค่ะ..น่าจะิเปิดนะคะในห้าง แต่อาจจะแค่รับเรื่องไม่มีช่างดู" ผมก็บึ่งรถไปดิครับ ระหว่างทางก็โทรไปถามอีกทีว่าอยู่ชั้นไหน เค้าบอกชั้น G แล้วก็ให้เบอร์มา พอไปถึงช็อคครับศูนย์ปิด หน้าศูนย์ติดไว้ว่า

"เปิด จันทร์ถึงเสาร์" ตึงงงงงงงงงงง โทรไปโวยครับ เค้าหายเงียบไปสักพัก กลับมาถามว่า แล้วได้โทรไปรึยังคะ (เอ๊าคุณบอกว่าเปิด ไม่ได้บอกให้ผมโทรไปเช็คนี่ ผมออกจากบ้านมาแล้วจะโทรเช็คอีกทำไม) อึ้งคับก็เลยต้องถอยก่อน แล้วยกมาใหม่อีกรอบวันเสาร์หน้าแทน

[ซวยที่ 2]
    รอบนี้ไม่มีปัญหาครับส่งซ่อมได้ 3-7 วัน และก็ถึงวันรับของ ตอนรับเค้าก็ยกจอมาตั้งให้ ยื่นใบเซ็นรับ แล้วก็นั่งนิ่งจดจ่อกับหน้าจอของตัวเอง ผมก็งง ไม่เทสให้ดูหลอ พอเอากลับมาทดสอบเปิดใช้ดู ติดครับ แต่ยิ่งกว่านั้นแถม ไบร์ทพิกเซลมาให้ผมสองจุดติดกันด้านขวา โทรไปคุยก็บอกปัดรับผิดชอบ บอกว่าต้อง 4 จุดครับ ถึงจะเปลี่ยนให้ ก่อนเอาไปไม่มี พอซ่อมเส็ดเป็นไบร์ท เค้าบอกว่าเป็นเรื่องปกติของจอ LCD ถึงขั้นนี้ผมต้องยอมรับชะตาซะอย่างงั้น

ไม่มีทางออกอื่นแล้วใช่ไหมครับ LG!!!

ใช้มา 5-6 เดือนจุดไม่ขึ้น ถึงมือศูนย์อาทิตย์เดียว ไบร์ท ขึ้นมา 2 จุดเลย สุดยอดครับ ของหมดราคา
    Last edited by nOokz; 10 Nov 2008, 14:42:30.

LG งานเข้า!!!

Comment

แสรดดด ใช้ LG อยู่ด้วยอ่ะดิ

Comment

น่าจะเช็คสินค้าก่อนเอากลับนะครับ

Comment

แย่มากๆ เราก็ใช้อยู่ด้วยสิ กำเลย

Comment

Originally posted by kessopha View Post
            น่าจะเช็คสินค้าก่อนเอากลับนะครับ
            แค่หน้าผมเค้ายังไม่สนใจมองเลยครับ เซ็นใบรับเส็ดก็เหมือนแยกทางทันที อีกอย่างไม่เมีห็นที่เสียบให้ลองเลยครับ เลือกได้ผมเช็คแน่ครับ เพราะอยู่รามอินทรา ต้องมาถึงเซียร์รังสิต

Comment

LG ครับ

ดัน

Comment

แย่.......สุดๆๆๆๆ..........

ยังไงๆ...อย่าเพิ่งเซ็นต์รับของเครม...ให้เช็คก่อน!!

Comment

แย่จัง นอกจากLCD อย่างอื่นจะเป็นงี้ป่าวหว่า

Comment

ขอบอก ทาง O แอบเปลี่ยนจอแล้ว จ้า ลองเช็ค ic lcd กะ กล่องตรงกันเปล่า ถ้าไม่ตรงชัวจ้า โดนเปลี่ยนทั้งอันแล้ว แต่ถ้าโดนแกะอะไหล์ในจอ ขอบอก เน่าสนิท ไม่นานซื้อใหม่ ถ้าจะซ่อม เข้า O ใหญ่โดยตรงนะจ๊ะ จะบอกให้

Comment

ตาย อหิวา ละสิครับ

ผมก็ LG เหมือนกัน...

Comment

แย่แล้วสิ ผมก็ LG แถมยังเริ่มมีอาการแล้วด้วย

งานเข้า!!!

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                          แย่จัง นอกจากLCD อย่างอื่นจะเป็นงี้ป่าวหว่า
                          วันนี้พี่ผมจะเอา LG Viewty ไปเข้าศูนย์อยู่ครับ

Comment

ดีนะเนี่ยะ ศูนย์เขาอุส่าห์มีของแถมให้ ....

Comment

อหิวา ตก โลก

Comment

Working...
                              X