Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 อยาก SLI แนะนำ MB ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 อยาก SLI แนะนำ MB ทีครับ

ขอถาม 2 ข้อครับ
    1.E8400ต้องการ MB ราคาประหยัดที่รองรับไปถึง core 2 quad FSB1600/1333และ SLI ได้
    2.Quad6600ต้องการ MB ราคาประหยัดที่รองรับไปถึง Extream FSB1600/1333และ SLI ได้
    รบกวนทีครับ

บอร์ด SLI ราคาประหยัดนี่หายากนะเนี่ย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      บอร์ด SLI ราคาประหยัดนี่หายากนะเนี่ย
      หรอครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่อง MB ที่รองรับ SLI กับ CF เลยน่ะครับ
      ถ้างั้นเอาเป็นว่าราคาที่ถูกที่สุดที่รองรับตามเงื่อนไขตามหัวข้อกระทู้ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เหยียบหมื่นงับพี่น้อง .... อย่างน้อยๆก็8พันขึ้น

Comment

งั้นก็ต้อง P5N-E SLI ล่ะงั้น ถ้ายังหาได้นะ ราคา 3000-4000 นี่แหละ แต่ต้องอัพไบออสด้วยนะครับ

Last edited by อิมพีเรียล; 10 Nov 2008, 15:24:01.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            งั้นก็ต้อง P5N-E SLI ล่ะงั้น ถ้ายังหาได้นะ ราคา 3000-4000 นี่แหละ แต่ต้องอัพไบออสด้วยนะครับ

เกือบหมื่นเลยหรอเนี่ย -..-
            P5N-E SLI อัพ bios โหลดได้จากเวป asus ใช่รึป่าวครับ แล้วจะไม่มีปัญหาตามมาหรอครับ?

ถามชักเยอะละ

Comment

Originally posted by coollybear View Post
              เกือบหมื่นเลยหรอเนี่ย -..-
              P5N-E SLI อัพ bios โหลดได้จากเวป asus ใช่รึป่าวครับ แล้วจะไม่มีปัญหาตามมาหรอครับ?

ถามชักเยอะละ
              ไม่มีปัญหานะ บอร์ด asus ก็ต้องโหลดจากเวป asus สิ

Comment

ผมว่าเอาความคิดที่จะ Sli มาซื้อการ์ดแรงๆ ตัวเดียวเทพๆ ไปเลยดีกว่าครับ

จะได้ตัดปัญหาเรื่องบอร์ด กับ ค่าไฟ

Comment

crossfire มีให้เลือกเยอะกว่า sli มากไม่สนใจหรอครับ

Comment

Originally posted by unicorinon View Post
                    crossfire มีให้เลือกเยอะกว่า sli มากไม่สนใจหรอครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
                    CF นี่ต้องเป็น ATI กับ CPU AMD เท่านั้นหรือป่าวครับ
                    MBที่SLI ได้ก็จะได้เพียงSLI
                    MB ที่CF ได้ก็จะได้เพียงCF
                    ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือป่าว
                    ถ้า CF MB นี่ราคาจะเป็นหมื่นอยู่ป่าวครับ

******************ตอนนี้ก็ดูๆบอร์ดธรรมดาคู่ไปด้วยน่ะครับ ว่าแล้วก็ถามต่ออีกหน่อยละกัน

ถ้าเป็นบอร์ดทั่วๆไป ที่รองรับ FSB ได้ถึง1600 และ cpu ถึง c2q ราคาไม่เกิน 3000 หรือถูกสุดพอจะมีรุ่นไหนบ้างครับที่แนะนำให้ใช้ครับ
                    Last edited by coollybear; 11 Nov 2008, 13:51:55.

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                        ผมว่าเอาความคิดที่จะ Sli มาซื้อการ์ดแรงๆ ตัวเดียวเทพๆ ไปเลยดีกว่าครับ

จะได้ตัดปัญหาเรื่องบอร์ด กับ ค่าไฟ
                        ทีแรกก็คิดเหมือนคุณpenguinbenzครับแต่พอเห็นกระทู้นี้
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=327515
                        เลยอยากได้ MB ที่รองรับ SLI หรือ CF ไว้ด้วยน่ะครับ

Comment

เห็นราคาแล้ว หนาว โดยไม่ต้องใช้ MX-2 เลยอ่ะ หุหุ

Comment

Originally posted by coollybear View Post
                            ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
                            CF นี่ต้องเป็น ATI กับ CPU AMD เท่านั้นหรือป่าวครับ
                            MBที่SLI ได้ก็จะได้เพียงSLI
                            MB ที่CF ได้ก็จะได้เพียงCF
                            ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือป่าว
                            ถ้า CF MB นี่ราคาจะเป็นหมื่นอยู่ป่าวครับ

************************************ตอนนี้ก็ดูๆบอร์ดธรรมดาคู่ไปด้วยน่ะครับ ว่าแล้วก็ถามต่ออีกหน่อยละกัน

ถ้าเป็นบอร์ดทั่วๆไป ที่รองรับ FSB ได้ถึง1600 และ cpu ถึง c2q ราคาไม่เกิน 3000 หรือถูกสุดพอจะมีรุ่นไหนบ้างครับที่แนะนำให้ใช้ครับ
                            ไม่จำเป็นครับว่า cross แล้วจะต้องเป็น amd
                            ก็ถ้า sli ได้ก็จะ sli ถ้า cross ก้คือ cross น่ะครับหรือในบางบอร์ดทำได้ 2 อย่างแต่ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นไหน

MB CrossFire ผมก็ P2q deluxe มันอยู่ประมาณ 6 เองนะในตอนนี้

Comment

Working...
                            X