Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!! เสียบการ์ดจอแล้วไม่ขึ้นภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!! เสียบการ์ดจอแล้วไม่ขึ้นภาพ

พอดีได้ซื้อ gtx770 มาครับ ตอนลองเทสก็ปกติดีครับ แต่พอกลับมาบ้าน ใส่กับเครื่องตัวเอง ไม่ติดครับ หน้าจอมืด แต่เครื่องทำงานปกติ พัดลมของการ์ดจอก็หมุนปกติ ต่อไฟอะไรก็ครบหมดแล้ว ทำความสะอาดก็แล้ว ยางลบถูก็แล้ว ไม่ติด psu corsair vs650 คิดว่าไฟก็น่าจะเพียงพอแล้ว ลองถอดถ่านดูแล้ว ก็ยังไม่ได้ครับแต่พอลองเสียบเป็นออนบอร์ดดูก็ใช้ได้ปกติครับ เลยงงว่าเพราะอะไรแล้วแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ใช้บอด ไรอะ

Comment

msi a55m-p33 ครับ (กำลังจะเปลี่ยนสิ้นเดือนนี้)

Comment

ยังไงลอง อับเดท bios เปนล่าสุดดุก่อนนะ 2.0
        ตั้งใน bios ให้ บูท กาดจอ pci ex ก่อนด้วยนะ

Comment

ลองอัพดูแล้วครับ แต่ไม่ได้เหมือนเดิมครับ
          ส่วนที่ให้บูท pci ex นี้ผมหาดูแล้วไม่เจอครับ อันที่คิดว่าน่าจะใช่ก้ลองปรับดูหมดแล้วก็ยังไม่ได้เลนครับ

Comment

เกี่ยวกับ การต่อ หัว DVI/VGA ด้วยไหมครับผม
            เพราะตอนไปซื้อมาแล้วเทส ใช้ VGA หรือ DVI ครับผม
            เพราะหัว dvi ที่ติดมากับ mainboard กับ vga มันก็ คนละแบบกันด้วยนะครับผม

Comment

เปลี่ยน mainboard ก็๋ดีเอง

Comment

Working...
              X