Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม CPU พัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม CPU พัง

ซื้อมาประกอบวันแรกต่อแล้วมันไม่หมุนอ่ะครับ

เอาไปเคลมต้องถอด CPU ไปเปลี่ยนด้วย หรือ เอาแต่พัดลมไปอ่ะ งง

เอาไปหมด ทั้งกล่อง แต่ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนว่ามันเสียจริงๆ

Comment

ตรวจสอบให้ดีนะ เสียหรือไม่เสีย ใส่ถูกไหม พังยังไง ดูอาการ

Comment

Originally posted by boyro View Post
        เอาไปหมด ทั้งกล่อง แต่ตรวจสอบให้แน่ใจก่อนว่ามันเสียจริงๆ
        น่าจะเสียจิงๆนะคับเพราะเปิดตอนแรกมันติดได้ไม่ถึงนาทีมันก็ดับไปเลยปิด-เปิดใหม่ก็ไม่ขยับเสียละ

แล้วมันมีโอกาศที่ตัวจ่ายไฟพัดลมของ M/B ไม่จ่ายไฟเป็นไปได้ไหมคับ(Abit Ax78)

Comment

ลองต่อตรงดูก่อนสิ

ถ้าเครมพัดลมก็ต้องเครมทั้ง CPU ด้วยอ่ะครับ
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

ลองย้ายไปเสียบช่องพัดลมอื่นดูครับ

Comment

เอาไปเครมต้องมี

CPU ซิงค์และพัดลม กล่อง และใบรับประกันไปนะครับ (ว่าง่ายๆ คือ เอาไปทั้ง Package แหละครับ)

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ลองย้ายไปเสียบช่องพัดลมอื่นดูครับ
                ขอบคุณคำแนะนำท่านมากครับ

สรุป พัดลมไม่ได้พัง ตัวจ่ายไฟที่เมนบอร์ดมันไม่จ่ายเอง

กรณีนี้คงเครมได้นะครับ

Comment

Working...
                X