Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cpu กระดองหลุด กับ แกะพัดลม ออกจากฮีทซิงค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cpu กระดองหลุด กับ แกะพัดลม ออกจากฮีทซิงค์

1. Cpu หลุดแยกออกจากกันเป็น 2 ส่วน ซ่อมได้ไหม ?

2. ต้องการจะแกะพัดลมออกจาก ฮีทซิงค์ AMD ต้องแกะอย่างไร ?

[IMG][/IMG]

ขอบคุณ ทุกคำตอบ...

พังแล้วครับ

Comment

พึ่งเคยเจอ มันหลุดเองได้ด้วยหรอครับ

พัดลมหมุนน๊อตออกได้ครับ

Comment

โห ท่านใช้กาวแทนซิลิโคนหรือป่าว

Comment

- cpu ก็เพราะไปหมุน ซิงค์ เนี่ยแหละครับ หลุดเลย 555555

- ซิงค์ กับ พัดลม ดูแล้ว มุมพัดลมไม่มีน๊อตให้หมุน... จะแกะอย่างไรดีครับ...

Comment

ดูดีๆ

[IMG][/IMG]

Comment

มุมพัดลมต้องมีสกรูสิครับ ไม่งั้นจะยึดพัดลมยังไง

Comment

ขอบคุณ คุณ sas013 และ คุณ Arjuna ดูอย่างดีแล้วครับ รุ่นนี้ ไม่มีน็อต ครับ

Comment

RIP ถ้าไม่ใช่ APU 7000 Series ก็พังไปแล้วครับ เพราะ AMD CPU รุ่นปัจจุบันใช้ตะกั่วบัดกรีทุกตัวยกเว้น Kaveri

Comment

สังเกตดีๆ จะเห็นสลักล็อคอยู่ด้านในครับ

Comment

Originally posted by Down_Reg View Post
                      ขอบคุณ คุณ sas013 และ คุณ Arjuna ดูอย่างดีแล้วครับ รุ่นนี้ ไม่มีน็อต ครับ
                      เอ้าจริงดิ ผมเคยใช่มันมีสกรู

Comment

พลิกด้านข้าง มองไปที่ด้านใน ที่พัดลมกะซิงค์มันจะมีแง่งยึดไว้สี่มุม เป็นเขี้ยวพลาสติกล็อคไว้กะซึ้ง หาไขควงปากแบน กดตรงเขี้ยวให้มันหลุดจากล็อค ด้านเดียวกันสองอัน น่าจะออกละ อย่ากดแรง มันจะหัก แล้วก็แงะออก

ว่าแต่ซิงค์ AMD เสียงพัดลมอย่างกะโรงสี หาซื้อ TX3 มือสองถูกๆ สบายหูกว่าจมเลย

Comment

ไม่เคยเจอถอด CPU แล้วกระดองมันแยกออกจากกัน เคยแต่ถอดออกมา CPU ทั้งตัวติดมาใต้ซิ้งด้วย

Comment

Originally posted by mr2 View Post
                            ว่าแต่ซิงค์ AMD เสียงพัดลมอย่างกะโรงสี หาซื้อ TX3 มือสองถูกๆ สบายหูกว่าจมเลย
                            นั่นสิ ผมว่ามันเป็นปัญหามากเลยเหรอ tx3 สักตัวเนี่ย บางคน x6 i5 i7 ยังทนไช้ซิ้งค์แถม โอ้ ...

ซื้อมา 750 ( มือ 1 นะ ) ไช้ไปสัก 4-5 ปี ถ้ารักษาดีๆอย่างมากก็แค่ไปท์หมอง

ปล่อยมือสอง 3-400 ออกง่ายสบายแฮ ( เฉลี่ยวันละ 0.13 บาท ) แลกกับความสบายหูที่ใด้มาช่างคุ้มค่าสิ้นดี

Comment

Originally posted by mr2 View Post
                              พลิกด้านข้าง มองไปที่ด้านใน ที่พัดลมกะซิงค์มันจะมีแง่งยึดไว้สี่มุม เป็นเขี้ยวพลาสติกล็อคไว้กะซึ้ง หาไขควงปากแบน กดตรงเขี้ยวให้มันหลุดจากล็อค ด้านเดียวกันสองอัน น่าจะออกละ อย่ากดแรง มันจะหัก แล้วก็แงะออก
                              แกะออกแล้วครับ มันเป็นเขี้ยว 4 ด้าน ตามที่ท่านว่าครับ...
                              ขอบคุณทุกความเห็น.....

Comment

Working...
                              X