Announcement

Collapse
No announcement yet.

วาง ATP3 แบบไหนถึงจะดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วาง ATP3 แบบไหนถึงจะดีครับ

รูปนี้ถ่ายเมื่อตอน สาม ชม ที่แล้ว

ตอนนี้ เอาหนังสือการ์ตูนรอง Sat ให้มันสูงขึ้นประมาณคืบนึงละครับ

วางยังไงให้เสียงออกมาดีที่สุดอ่าครับ
    Last edited by zianjokerzaa; 10 Nov 2008, 18:19:07.

จัดโต๊ะซะเรียบร้อยเชียว

อยู่หอไหนครับเนี่ย

sat วางให้มันอยู่ระดับเดียวกับหูจะได้ยินเสียงที่มีมิติ วางหันตรงๆ ไม่ต้องหันเข้าหาตัว(หรือชอบแบบหันหาตัวก็แล้วแต่)

sub วางห่ างกำแพงด้านหลังต่อด้านข้าง 2:1 ใกล้กำแพงไปเสียงเบสจะบวม ห่ างไปบสจะพล่า ค่อยๆขยับ

Comment

อ่อ sub วางบนพื้นจะแน่นกว่านะครับ

(เพิ่งเห็นว่าอยู่หลังจอ...ใช่รึเปล่า?)

Comment

อ่อ พอดีไม่ชอบให้หน้าคอมมันรกอ่าครับ ส่วนมากจะรกที่เตียง ฮ่าๆ

ต้องเอา SUB ไปวางล่างโต๊ะหรอครับ

เอ่อ อยู่ หอในซอยเกกีงาม1 อ่าครับ

Comment

เอาไว้บ้านผมครับ เสียงดีแน่นอน ฮาๆ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
            เอาไว้บ้านผมครับ เสียงดีแน่นอน ฮาๆ
            เป็นงั้นไปอีก - -*

Comment

ถ้าจะเอาจริงๆ

ลำโพงคู่หน้าควรห่่างกัน 150cm +

และห่่างจากผนัง 80cm +

วาง sub ข้างล่างดีกว่า

sub บางตัวชอบอยู่มุมห้อง

Comment

Working...
              X